Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

foxdoff
    thanhcongktkt9
    Lầu Xanh
    Empty.Phuc
    meodennoob
    minhhiep0
    Shine.Yue
    Súp Bơ Gơ
    Dark.King96
    .|cffff0033Ma
    ๖ۣۜKnight
    Quế Sàm
    Zupapa Idiler
    ͇̿N͇͇̿̿I͇͇̿̿G͇͇̿̿H͇͇̿̿T͇̿
    mid.monter
    Shank Tóc Đỏ
    ͇̿Y͇͇̿̿U͇͇̿̿N͇͇̿̿A͇̿
    Mr.Hieu
    ๖ۣۜÁc♥Quỷ♦Stuner๖ۣ
    G.Stars..Bekzz
    huesaudoi122
    ™-½-Nam-Bi-½-™
    Ngok.2k00
    ...[3]lap...
    boyvip614
    iDol
    kingofking23296
    ҳ̸Ҳ̸ҳvIPҳ̸Ҳ̸ҳ
    phuoc1931998
    hoangtu488
    Kixx Siu Nhơn
    KOW.Klng
    pcstock
    Dragon111
    EoCoaTen
    TQ_cubjn12
    (_ _!) loz !!
    TPOE.PeinS
    nguyennghia94
    44 posters

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Uy tín : 2
    Coins : 7
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    kingofking23296

Re: Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 Empty

vote

Uy tín : 38
    Coins : 209
    Biệt Danh : henxuithoii
    nguyennghia94

Re: Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 Empty

[/quote] Tiện thể nói với thớt luôn là ờ đời ko có gì thuận lợi từ đầu đến cuối đâu oh go on . Chú chỉ cần pick 2 hero đầu là nó bik 3 con tiếp theo ngay oh go on. Là 1 leader chú phải bik nhìn xa chứ ko theo 1 khuông nào hết happy. Tại sao team 1 lại band Bướm tiên và team 2 thì không ???. Vua phép thuật tại sao lại xoắn khi bên kia band demo và pick undy ??. Bạn tìm hiểu thêm về leader sẽ tốt hơn happy[/quote]

Mình lập topic này là muốn cho team minh vào thế chủ động trước , và việc pick hero thì lúc nào cũng nghiên về pick cave trước là điều thiệt yêu .
    Còn việc bạn nói pick 2 cave trước mà bên kia đã bít trước bài , pick 2cave trước thì bài gì sẽ sãy ra hả bạn , làm sao bit mình pick late gì .

nguyennghia94

nguyennghia94 wrote:
    Tiện thể nói với thớt luôn là ờ đời ko có gì thuận lợi từ đầu đến cuối đâu oh go on . Chú chỉ cần pick 2 hero đầu là nó bik 3 con tiếp theo ngay oh go on. Là 1 leader chú phải bik nhìn xa chứ ko theo 1 khuông nào hết happy. Tại sao team 1 lại band Bướm tiên và team 2 thì không ???. Vua phép thuật tại sao lại xoắn khi bên kia band demo và pick undy ??. Bạn tìm hiểu thêm về leader sẽ tốt hơn happy[/quote]

Mình lập topic này là muốn cho team minh vào thế chủ động trước , và việc pick hero thì lúc nào cũng nghiên về pick cave trước là điều thiệt yêu .
    Còn việc bạn nói pick 2 cave trước mà bên kia đã bít trước bài , pick 2cave trước thì bài gì sẽ sãy ra hả bạn , làm sao bit mình pick late gì .[/quote]

nguyennghia94

phuoc1931998 wrote:
    Hay nhưng mà -ban dễ có loki cho cầm à
    hjhj , bạn nói đúng , các Team & Clan bây giờ đa số vào war là đều nói auto Loki , những team không nói thì cũng sẽ bị lộ bài , và đã pick đi tên này .
    Còn việc pick Loki thì đa số là ở team 2 có lợi thế hơn vì đc pick trước hero . Còn là chủ phòng thi nên band đi hero nay , đễ không bị hắn làm rối loạn đội hình team mình big grin

Uy tín : 31
    Coins : 185
    ҳ̸Ҳ̸ҳvIPҳ̸Ҳ̸ҳ

nguyennghia94 wrote:
    nguyennghia94 wrote:
    Tiện thể nói với thớt luôn là ờ đời ko có gì thuận lợi từ đầu đến cuối đâu oh go on . Chú chỉ cần pick 2 hero đầu là nó bik 3 con tiếp theo ngay oh go on. Là 1 leader chú phải bik nhìn xa chứ ko theo 1 khuông nào hết happy. Tại sao team 1 lại band Bướm tiên và team 2 thì không ???. Vua phép thuật tại sao lại xoắn khi bên kia band demo và pick undy ??. Bạn tìm hiểu thêm về leader sẽ tốt hơn happy

Còn việc bạn nói pick 2 cave trước mà bên kia đã bít trước bài , pick 2cave trước thì bài gì sẽ sãy ra hả bạn , làm sao bit mình pick late gì .[/quote][/quote] Theo bạn nó pick vua pháp thuật + nỗi ác mộng thì nó sẽ làm gì bạn ?? Bạn sẽ làm gì nó ?? surprise . Bạn phải đọc được nó mún làm gì trong thế trận này . Với 2 hero này chủ yếu để giết demo team bạn 1 cách nhanh chóng trong khi team bạn ko ai dám can thiệp happy.Tất nhiên 2 hero còn lại khỏi phải bàn sẽ là những tanker tốt và 1 demo chính xác đó là tia chớp. Với thế trận đó thì team bạn sẽ mất thế chủ động đúng hơn là dù có đi cùng nhau vẫn sẽ bị tách ra vì ulti của nỗi ác mộng và VPT có thể giải quyết demo team bạn nhanh chóng và đội hình bạn sẽ phế nếu có tia chớp. Vậy thì band tia chớp và pick Xạ thủ. Xạ thủ sẽ phá vỡ đội hình đối phương. Team bạn sẽ là : Xạ thủ + Ma cà rồng + Nhà Thông Thái + Xác ướp + Võ sĩ đạo. Trường hợp này sẽ không lo đối phuơng ulti giết chủ lực và phá đội hình đối phuơng rất tốt.

Uy tín : 31
    Coins : 185
    ҳ̸Ҳ̸ҳvIPҳ̸Ҳ̸ҳ

sẵn tiện mình giúp bạn đánh team ko cần band loki. Ví dụ :
    Team nó chơi chiến thuật ulti tổng làm mất 1 lượng lớn máu và săn lẻ late team bạn với đội hình : Loki : gank tốt , triệu tiêu mana, dame phép rất cao
    Thủy thủ : farm tốt , hadass tốt , ulti dạng khủng khi loki mở combat + 1 ulti thì 100% team bạn sẽ thọt.
    Phù thủy : farm tối , quấy phá tốt , khi kẻ sấu số vừa skill 1 tới hero team nó nó sẽ đứng time và team nó đánh ngược lại bạn.
    Đội hình nó ưu điểm nhiều nhưng ko phải là ko có cách trị
    Nó thọt mất 1 tanker để câu time cho team hấp diêm. Vì vậy bạn pick chiến thuật câu time + đốt time team nó.
    Lôi thần ( Zeus) : farm tốt ,quấy rối tốt , máu hồi nhanh, dame phép cao,avata tank trâu.
    Kẻ sấu số : farm tốt , dame tay cao, ulti dạng khủng, last quá tốt.
    Khô lâu : tank cao, câu time tốt, máu trâu bò và phản dame cực đau.
    Chiến thuật này phải all blink và lôi thần + khô lâu lên phản dame. Với đội hình này bạn chấp nó quỷ vuơng vẫn win. ? Bạn có gì hỏi nữa ko happy

Uy tín : 21
    Coins : 1005
    Biệt Danh : Para

tất cả chỉ là hình ảnh minh họa :003

nguyennghia94

ҳ̸Ҳ̸ҳvIPҳ̸Ҳ̸ҳ wrote:sẵn tiện mình giúp bạn đánh team ko cần band loki. Ví dụ :
    Team nó chơi chiến thuật ulti tổng làm mất 1 lượng lớn máu và săn lẻ late team bạn với đội hình : Loki : gank tốt , triệu tiêu mana, dame phép rất cao
    Thủy thủ : farm tốt , hadass tốt , ulti dạng khủng khi loki mở combat + 1 ulti thì 100% team bạn sẽ thọt.
    Phù thủy : farm tối , quấy phá tốt , khi kẻ sấu số vừa skill 1 tới hero team nó nó sẽ đứng time và team nó đánh ngược lại bạn.
    Đội hình nó ưu điểm nhiều nhưng ko phải là ko có cách trị
    Nó thọt mất 1 tanker để câu time cho team hấp diêm. Vì vậy bạn pick chiến thuật câu time + đốt time team nó.
    Lôi thần ( Zeus) : farm tốt ,quấy rối tốt , máu hồi nhanh, dame phép cao,avata tank trâu.
    Kẻ sấu số : farm tốt , dame tay cao, ulti dạng khủng, last quá tốt.
    Khô lâu : tank cao, câu time tốt, máu trâu bò và phản dame cực đau.
    Chiến thuật này phải all blink và lôi thần + khô lâu lên phản dame. Với đội hình này bạn chấp nó quỷ vuơng vẫn win. ? Bạn có gì hỏi nữa ko happy
    cảm ơn bạn đã góp ý , nếu bạn góp y như vậy nếu mở 1 cuộc combo
    Team bạn cũng sẽ thọt đi 1 mạng , nếu hay thi không có hi sinh mang nào , nhưng việc gank tốt farm tốt của bạn minh thấy không hiệu quả , đa số toàn là máu giấy , Phù Thủy thời gian là người bị gank đầu tiên trong team bạn .
    Nhược điễm team bạn là chỉ có 1 turn rất khó đễ bắt lẻ .

Nếu đc team mình với team bạn sẽ làm 1 trận giao lưu

Uy tín : 25
    Coins : 1457
    Biệt Danh : TuKi.Boss
    boyvip614

Tiêu đề là pick tường, vào nội dung lại là pick tưỡng pig, thế rốt cuộc là pick clgt thớt Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 2441021649

nguyennghia94

ҳ̸Ҳ̸ҳvIPҳ̸Ҳ̸ҳ wrote:
    nguyennghia94 wrote:
    nguyennghia94 wrote:
    Tiện thể nói với thớt luôn là ờ đời ko có gì thuận lợi từ đầu đến cuối đâu oh go on . Chú chỉ cần pick 2 hero đầu là nó bik 3 con tiếp theo ngay oh go on. Là 1 leader chú phải bik nhìn xa chứ ko theo 1 khuông nào hết happy. Tại sao team 1 lại band Bướm tiên và team 2 thì không ???. Vua phép thuật tại sao lại xoắn khi bên kia band demo và pick undy ??. Bạn tìm hiểu thêm về leader sẽ tốt hơn happy

Còn việc bạn nói pick 2 cave trước mà bên kia đã bít trước bài , pick 2cave trước thì bài gì sẽ sãy ra hả bạn , làm sao bit mình pick late gì .
    [/quote] Theo bạn nó pick vua pháp thuật + nỗi ác mộng thì nó sẽ làm gì bạn ?? Bạn sẽ làm gì nó ?? surprise . Bạn phải đọc được nó mún làm gì trong thế trận này . Với 2 hero này chủ yếu để giết demo team bạn 1 cách nhanh chóng trong khi team bạn ko ai dám can thiệp happy.Tất nhiên 2 hero còn lại khỏi phải bàn sẽ là những tanker tốt và 1 demo chính xác đó là tia chớp. Với thế trận đó thì team bạn sẽ mất thế chủ động đúng hơn là dù có đi cùng nhau vẫn sẽ bị tách ra vì ulti của nỗi ác mộng và VPT có thể giải quyết demo team bạn nhanh chóng và đội hình bạn sẽ phế nếu có tia chớp. Vậy thì band tia chớp và pick Xạ thủ. Xạ thủ sẽ phá vỡ đội hình đối phương. Team bạn sẽ là : Xạ thủ + Ma cà rồng + Nhà Thông Thái + Xác ướp + Võ sĩ đạo. Trường hợp này sẽ không lo đối phuơng ulti giết chủ lực và phá đội hình đối phuơng rất tốt.[/quote]
    Đa số team sẽ đưa cave lên hàng đầu .
    Với như việc pick của bạn mình sẽ pick đầu tiên là Vũ Khí Khiêu Gợi , team đối phương sẽ tốn 1 mớ tiền cho việc cắm mắt và dush.Lựa chon tiếp theo là Voi còn những Hero sau sẽ tùy cơ ứng biện.Nếu mà còn băng khoan cho việc pick tướng thì có thề pick team combo chẵng hạng như , 3 tướng tiếp theo là Cỗ Thụ - Xên - Thần Ánh Sáng
    Còn về phần team pick của bạn khi pick Xác Ướp đễ ép nhà coi như bị tần phế với Nỗi Ác Mộng , vì skil Q của NAMong khi càng đông creep thì tỉ lệ dame lan càng cao là đống băng creep bên cạnh khá nhiều khó cho việc ép trụ

Uy tín : 242
    Coins : 84
    Biệt Danh : Boss.[3]lap
    ...[3]lap...

Chả thấy team nào tiểu biểu ngoài dc mỗi team p nhà straight face
    Mà hạ team p nhà cũng dc =]]
    Nói chung chả team nào hoàn hảo =]]

Uy tín : 4
    Coins : 52
    Biệt Danh : Ngok.2k00
    Ngok.2k00

nói về team + ganks + combat sao ko thấy cướp biển surprise

nguyennghia94

boyvip614 wrote:Tiêu đề là pick tường, vào nội dung lại là pick tưỡng pig, thế rốt cuộc là pick clgt thớt Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 2441021649
    Mình cũng trả hiễu bạn nói cái gì lun Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 3346799722

nguyennghia94

...[3]lap... wrote:Chả thấy team nào tiểu biểu ngoài dc mỗi team p nhà straight face

Thân , cảm ơn bạn đó góp ý , vậy thì cũng cho mình chút ý kiến về việc này
    Vậy bạn có thể góp ý cho mình team nào là tiêu biễu.Những team này đều có điễm yếu cả
    nên sẽ tùy cơ ứng biến của team bên kia , nên việc hoàn hảo rất it
    Và team nào thì sẽ hả được team bê nhà bạn có thể nêu ra giúp mình đc không

Uy tín : 242
    Coins : 84
    Biệt Danh : Boss.[3]lap
    ...[3]lap...

nguyennghia94 wrote:
    ...[3]lap... wrote:Chả thấy team nào tiểu biểu ngoài dc mỗi team p nhà straight face

Vậy bạn có thể góp ý cho mình team nào là tiêu biễu.Những team này đều có điễm yếu cả
    Team bê nhà ko ban dc Sát Thủ + Tia Chớp + Voi thì coi như bị 50% ko ủi dc 2 trụ bên trong straight face
    Team kia có thể pjck VSD hoặc Bán Nguyệt để tý wa phá nhà ngược Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 3346799722
    Thêm

Uy tín : 406
    Coins : 33122
    Biệt Danh : cận cmnr :@)
    ™-½-Nam-Bi-½-™

rolling on the floor ko ăn thua tí nào cả big grin kái team 2 ăn hành chắc

nguyennghia94

Ngok.2k00 wrote:nói về team + ganks + combat sao ko thấy cướp biển surprise

Mình cũng đã nghĩ đến phương án này nhưng cũng nghĩ lại vì team có cướp biền thì sẽ có Thanh Xà , vậy việc combo sẽ dể bị thọt.
    Lúc trước mình cũng nghi đội hình ra quân team có Cướp Biện là
    Hoàng Tủ - Xên - Cướp Biễn - Voi - Cỗ Thụ(Thần Ánh Sáng) , và mình nghĩ rằng nếu team k có cave trong việc cắm mặt hay là lên Lạc Hoàng đễ kìm hãm late bên kia thì sẽ rất khó . Nên mình đã thay TAS cho Cướp Biễn .
    Và cũng 1 điều chắc hẵn bạn sẽ nói tại sao lại bọ Cướp Biền mà không bỏ Hoàng Tử , vì team nào cũng phải có cave buff máu nhưng đay là 1 team combo nên Hoàng Tử until buff cũng giúp it rất nhiều cho đội hình này

nguyennghia94

...[3]lap... wrote:
    nguyennghia94 wrote:

Team bê nhà ko ban dc Sát Thủ + Tia Chớp + Voi thì coi như bị 50% ko ủi dc 2 trụ bên trong straight face
    Team kia có thể pjck VSD hoặc Bán Nguyệt để tý wa phá nhà ngược Bình Chọn Pick Tướng Cho Team -ban - Page 2 3346799722
    Thêm

Bạn quên là team có Thành Các và Thành Các thì có rất nhiều cách đễ bê nhà , bạn cũng sẽ nói là bên kia có tia chóp việc until bắt cóc thi cũng sẽ đc 1-2-3 lần và team 1 sẽ nhạn ra bài , và sẽ không until nữa cho đến khi tia chop bắt cóc , việc chon Phong Vân đã là 1 late thì sẽ bit cách đánh Phong Vân trâu bò là lên BTC và tiếp theo là Avata việc bê nhà rất là thuận lợi , việc team 2 pick sát thủ đễ ra phá tru hay ra quăng skill 2 rùi chạy vào . Nếu bê cọc thì La Sát có đễ yên cho không . Nên việc pick như vậy mình cũng thấy chưa hợp lí cho team lại . Cũng đính chịnh lại 1 chut nữa là việc thành cát không until đội tia chop until trước nếu lúc này nó until thành cát thì việc ép nhà lại cũng hoi thiệt cho team 2 khi thành cát vẫn còn until . Và Thành Các cũng có rất nhiều iteam hỗ trợ cho việc bê nhà như giáp tàng hình chăng. Và còn nhưng Hero khác nên việc team 2 pick những tướng khác vần còn đang là 1 vấn đễ nan giải

nguyennghia94

anhlanam wrote:rolling on the floor ko ăn thua tí nào cả big grin kái team 2 ăn hành chắc

Thân! đính chính lại điều bạn nói team 2 là team mà mình ăn ý nhất , việc until của Vô Diện kết hợp với skill Đội Quân Kiến Lửa cũa Loki coi như không có trên màng hình việc Vô Diện hoành hành mà đối phương k thề nào dùng skill đc , chử phi đánh trong gank thi may ra đánh được , chi may ra team combo có thể giết đc Vô Diện lúc này , những hero khác thì mình không có gì đễ nói thêm việc này thi ai cũng bit Thây Ma là chùm cắn lên , thủ lình rồng thi team bên đich mỡ 1 cuộc combo thì cực kì hiếm hoi

Uy tín : 52
    Coins : -1946
    Biệt Danh : topica.tocsau

ban pick thì hên xui có phải lúc nào cũng cố định team phá nhà là mấy hero đó đâu :T

Thư viện D&F

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next