Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

Uy tín : 10
    Coins : 140
    Biệt Danh : Trang Moon
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    vangtrangbac_vt

Hướng dẫn sử dụng Garena HostBot tất tần tật Hướng dẫn sử dụng Garena HostBot tất tần tật Empty

Chào các bạn, như các bân biết Garena HostBot là phần mềm dùng để Host Map Auto.
    Dùng cho các giải đấu, tạo bảng xếp hạng thành viên cho Clan,hoặc để quảng cáo,...

Trên mạng có 2,3 bài viết về cái này rồi, nên mình ko nói lại những cái cũ. mình sẽ nói về 1 số lổi như tại sao hót ko được, hay muốn edit thành Tiếng Việt, và số mẹo để hót cho hiệu quả, và nâng cao.

Mình đã dùng phần mềm này cho các giải đấu Legion TD Mega cho Clan mình.
    Đánh giá chung:ok

1) Cách Hót 1 map lên Garena
    Hiện tại thời điểm này GG Vn sử dụng map 1.24e.
    Các bác lên google search "Garena HostBot" nhé! Down bản mới nhất về nhé!
    Sau khi mở lên, các bác vào thẻ Options> Option 1. Trong đó có 1 dòng yêu cầu chỉ ra đường dẫn Room folder. (Máy em sài thì C:\Program Files\Garena Plus\Room).Các bác chỉ đúng rôm folder nhé.

Ở Hostbot Option> Page 4: Ko chỉnh gì nhé. Bác chỉnh sai là nó ko chạy được đâu, phải cài lại Hótbot.

Ở Hostbot Option> Page 5: Các bác chỉnh lại đúng đường dẫn nhé!

Ở Hostbot Option> Main Configuration: Chọn Set to 1.24 rồi bấm Apply

Xong bước 1.
    Bước 2: Bấm vào Nút Run Configurator, nó sẽ ra 1 cái bảng có tên là GG Hostbot v6.0 set up.
    Bấm vào nút "Creat map config"

Bấm vào nút "..." để chọn map muốn host. nếu là map dota thì bấm vào cái nút dota, nếu ko phải thì chọn none.

Sau đó, tắt cái bảng đó đi. Bấm "Run" .
    Sau đó, quay lại cái bảng đó lại Bấm vào Nút Run Configurator
    Rối bấm vào cái nút "Creat map config" cái này nằm bên cạnh nút "Open map.cfg".
    Đợi nó hiện 1 cái thông báo , rồi bấm ok.

Giờ thì tắt nó đi rồi bấm "Run".

Lưu ý, vào Room GG rồi hãy bấm Run.

Vậy là hót dược rồi đó.
    Có gì thắc mắc, gửi mail cho mình dat.hard@gmail.com

vangtrangbac_vt

Re: Hướng dẫn sử dụng Garena HostBot tất tần tật Hướng dẫn sử dụng Garena HostBot tất tần tật Empty

Phần 2: Sử dụng page 4 trong Hostbot Options.

Page 4 là page các bác ko nên đụng đến. Vì ko biết chỉnh sai, lại phải gở ra và cài lại toàn bộ GG Hostbot.

Page này có chức năng là tạo bảng xếp hạng, thống kê điểm dota, ví du giống web này: http://openstats.iz.rs/?top
    hoặc cho map ko phải dota: http://www.suchbot.com

Để làm dược như web này bạn biết chút về web thì ok.
    Trên mạng có 1 trang hướng dẫn : bác lên gg gõ "dota openstats"
    Nó đây: http://www.garenaworld.com/Thread-How-to-setup-DotA-OpenStats-with-Garena-HostBot-v6-0

Đọc và làm theo, ko làm dược gửi mail cho mình.

Đối vs các map ko phải dota, các bác muốn nó thống kê các trận đấu thì. Máp đó phải hổ trợ chuẩn W3mmd.
    Nó là gì, 1 tiêu chuẩn để lấy dữ liệu từ map đưa vào database của Web Hosting.
    Thường thì map nào có thì trong phần miêu tả map có ghi. Hoặc bạn tự add vô.
    Cái này phải biết về Jass(ngôn ngữ lập trình map thì phải). tự google nhé.
    Cái này mình vẫn chưa biết cách làm. Bác nào làm được chia sẻ cho mình vs nhé!

Sau khi đã có map hổ trợ chuẩn w3cmmd. các bác Open Config trong cái bảng lúc nảy. Lưu ý, sau khi open và edit như dưới thì save lại. Rồi trở về mục Creat Game. Và tắt bảng. Run là hót được.

Dat wrote:# map type (for map specific stats)
    # this is only for stats tracking, set it to map_type = dota if it is a dota map
    # set it to map_type = w3mmd if the map uses the W3MMD standard (leave it blank if you don't know what this is)

map_type = w3mmd
    map_matchmakingcategory =
    map_statsw3mmdcategory =

Các thông số thông kê về ai win, ai loẻ, bao nhiều điểm thì nó sẽ lưu vào dâtbase trong my sql. Các bác nào ko hiểu thì gửi mail.

vangtrangbac_vt

Re: Hướng dẫn sử dụng Garena HostBot tất tần tật Hướng dẫn sử dụng Garena HostBot tất tần tật Empty

Phần 3:
    Để Hót cho giải đấu các bác cần sử dụng VPS - Server ảo. Thuê của Việt Nam nhé giá rẻ nhất là 500k/ tháng.Có thể host tầm 30 người 1 lúc.
    Và để đưa lên website bảng xếp hạng, các bác cần thuê 1 hóting cho phép gửi dử liệu từ máy tính/vps lên web nhé! Các hosting free thường ko có.
    Còn tiết kiệm thì các bác sài localhost.
    mấy cái này thuật ngữ trong nghành CNTT. Ai ko hiểu gửi mail nhé!
    Và còn nhiều ứng dụng hay nửa, các bác thể sang các Room nước ngoài như của tụi Nga. tụi nó sử dụng cái này để Hótgame.

Cám ơn các bạn.