Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

• 2 posters
    Uy tín : 0
    Coins : 12
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục

xin chỉ giáo 1 số trigger xin chỉ giáo 1 số trigger Empty

mình đang làm 1 map đầu tay nên nhiều chỗ còn khá ngố, mong các pro editor vào giúp mình tạo 1 số trigger.
    mình muốn tạo lính ra tại 1 region thì phải làm trigger gì ? và muốn lính ra chỗ đó 10 đợt hoặc 20 đợt rồi ngưng thì làm trigger gì ?
    nếu đánh mất nhà 9 là thua và nếu kill được con boss cuối thì win phải làm trigger gì ?
    mình muốn làm chỗ farm như 9x hero thì phải làm trigger như thế nào ?
    yahoo của em là : nothing.tosay_withyou nếu pro nào có lòng tốt chỉ giáo em thì có thể tl tại đây hoặc pm qua yh em nhé.

Uy tín : 512
    Coins : 3511
    Biệt Danh : ..Have Some Tea ?..
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    Nyuu

Re: xin chỉ giáo 1 số trigger xin chỉ giáo 1 số trigger Empty

Warrior_Sky wrote:mình đang làm 1 map đầu tay nên nhiều chỗ còn khá ngố, mong các pro editor vào giúp mình tạo 1 số trigger.
    mình muốn tạo lính ra tại 1 region thì phải làm trigger gì ? và muốn lính ra chỗ đó 10 đợt hoặc 20 đợt rồi ngưng thì làm trigger gì ?
    nếu đánh mất nhà 9 là thua và nếu kill được con boss cuối thì win phải làm trigger gì ?
    mình muốn làm chỗ farm như 9x hero thì phải làm trigger như thế nào ?
    yahoo của em là : nothing.tosay_withyou nếu pro nào có lòng tốt chỉ giáo em thì có thể tl tại đây hoặc pm qua yh em nhé.

Tại cửa sổ World Editor, chỗ Tool Palette..bấm vào chọn dòng Region, sau đó tạo 1 Region, Sau đó bật F4 và chọn Trigger như sau:

Event - Every (Seconds) of Game Times

Conditions -

Action - Create Units Facing Point - Rồi chọn Unit và số lượng, Tại (Point), Rồi bạn tạo 1 thêm 1 Region to hơn Region đầu tiên..tạo đè lên Region kia rồi bật F4 chọn Tiếp lệnh..Unit Group - Issue Unit Targeting A Point ( Phần Unit Group nha tại cái Issue có 2 phần 1 phần Unit, 1 phần Point ) rồi chọn phần Order Unit In ( Region (Bạn chọn cái Region đè mới nảy) Bấm vào Move to chọn là Move to - Attack tại Region của nơi bạn chọn làm đích đến của các unit đó. ( Tại bạn mới làm map nên mình k chỉ về phần Varrible hơi rắc rối nên làm cách này đi ^_^..

Còn muốn nó ra đủ số lượng thì ngưng bạn chọn lệnh:

Bật F4 Chỉnh như sau:

Event - A unit enter (Region) Hoặc Every (Seconds) of game time (Cái này tốt hơn)

Conditions - Chọn vào Integer => Unit in (Region) Equal to 10 ( Hoặc 20 tùy bạn )

Action - Turn Off Trigger ( Cái Trigger mà create unit )

và 1 Event nữa

Event - A unit enter (Region) Hoặc Every (Seconds) of game time

Conditions - Chọn vào Integer => Unit in (Region) Less than 10 (Hoặc 20)

Action - Turn on Trigger ( Cái Trigger mà create unit )

Nếu mà đánh xong 9 nhà thì thua thì bạn tạo 1 trigger như thế này

Event - Every (Seconds) of game time

Conditions - Chọn lệnh and - Conditions 1 chọn (Unit is DEAD) => Conditions 2 chọn And típ và cứ làm thế đến khi nào đủ 9 nhà

Action - Game - Defeat (Chọn player Defeat Nghĩa là thua)

Còn giết boss là win thì chọn lệnh là

Event - (Unit) Is Dead

Conditions -

Action - Game - Victory (Chọn player win)

Chúc bạn thành công ^_^