Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

• 3 posters
    Uy tín : 0
    Coins : 4
    Biệt Danh : Rhapsody
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    divangcuoctinh2

MEM mới gia nhập, xin ý kiên mọi người Cười

Em đang muốn làm một map kiểu Custom hero survival, có bro nào có map nào không dùng nữa cho em xin nha, và em muốn hỏi ý kiến mấy bro là, nếu em muốn làm thêm chế độ PVP giữa người với người trong map đó phải làm như nào, em mới vào nghề, trước đây em có hay làm nhưng chỉ dùng được mỗi WE thôi ạ, em cần tư vấn gấp, dạo này chán game online rồi, chỉ muốn ra quán ngồi với mấy anh em sát phạt nhau cho vui thôi ạ, em cảm ơn mọi người nhiều big grin mau

Uy tín : 763
    Coins : 4103
    Biệt Danh : K3_Posh
    K3_Posh

Re: MEM mới gia nhập, xin ý kiên mọi người Cười

Bạn bắt đầu từ đâu. Làm được tới đâu rồi

divangcuoctinh2

em chua bat dau lam dc tu dau bac a. em chi muon bac nao share cho em cai map ma` co trigger nhu cai map LOL custom hero survival y bac co bac share cho em, em chi can ve can bang skill la dc y big grin ý của em là ở đây, em muốn lấy nguyên một map như trên em nói về, để em chỉ cần dùng WE để chỉnh skill và chỉ số của tướng thôi bác ạ, nhưng mà em tìm thì toàn thấy map nó bị làm sao ý, load map vào WE thì disconnect, tắt luôn cả chương trình mí khổ big grin
    em mở đc vài map như kiểu hero survival, em thấy thích cái trigger của nó phết, làm sao mà trigger của mấy map nhiều skin hero hay skill effect nó toàn bị lỗi thôi ý, xem trigger của nó thì toàn lệnh bằng chữ chứ không phải là bằng các cái action, adition, event giống như của WE vốn có ạ,
    anh em bạn bè thì đông, lúc nào cũng đủ 2 3 team thế mà chả có cái map nào để sát phạt nhau, còn kèo nước non, toàn chơi hero defense, chơi nó cũng chán mấy bác có lòng share cho em một map như em muốn để mấy a e bọn em còn có trò, ra quán nó còn vui big grin

K3_Posh

Tóm lại là bạn muốn 1 map kiểu hero survival chứ gì. Bạn có thể tìm ở đây Tổng hợp map chưa khóa.
    Thể loại hero defense kiểu như map divide and fight thì epicwar map chưa khóa đầy ra. Thôi thì cho bạn một ví dụ luôn này http://www.epicwar.com/maps/212411/
    Còn cái thể loại Custom hero survival của bạn thì hơi bị khó tìm đấy. Bạn lấy mấy map đã khóa rồi thì khi open nó sẽ bị error và disconect ra là điều đương nhiên. Tui sẽ giúp bạn tìm. Tui nhớ là đã từng nghiên cứu 1 map đại loại vầy rồi, để tôi tìm lại xem. Bạn đã biết làm skill chưa ?

divangcuoctinh2

cái này thì bác yên tâm. skill và chỉ số tướng thì em làm đc hê hê, dẫu sao thì cũng cảm ơn bác đã tâm huyết chỉ giáo cho iem big grin thank bác trước nhá, mà tại sao bác cùng chí hướng với em không làm 1 cái map custom skill như ý của em nhỉ big grin iem thấy kiểu custom này có thêm chế độ pvp thì quá tuyệt vời bác nhỉ nói thật với bác là, trèn model tướng thì em cũng làm được, nhưng em và tụi bạn em thích đơn giản, không cần thiết phải skin đâu bác cả ạ, chơi các tướng đặc trưng của game này em thấy là chuẩn đấy bác ạ big grin, nếu bác có cùng chí hướng với em tại sao anh em mình không làm 1 phát project nhỉ, biết đâu "phất" big grin bác cứ làm khung map còn về chỉ số để em tư vấn

Uy tín : 225
    Coins : 1655
    Biệt Danh : ADC
    Empty.Phuc

K3_Posh còn ở 4rum à o.0

divangcuoctinh2

blushing phúc bồ chia sẻ anh em tí kinh nghiệm đi

K3_Posh

Empty.Phuc wrote:K3_Posh còn ở 4rum à o.0
    Cậu quen tớ à :> 3 năm rồi mới vào lại đấy raised eyebrow

divangcuoctinh2 wrote:cái này thì bác yên tâm...
    À ờ. World editor nhà tui bị đang bị die rồi. Đang tìm cách khắc phục nên không thể edit được map. Tui tạm từ chối cái dự án làm chung ấy của bạn nhé ^^

divangcuoctinh2

eo` the thi chan nhi sad bao gio` anh em tui moi co map de choi day sad

K3_Posh

divangcuoctinh2 wrote:eo` the thi chan nhi sad bao gio` anh em tui moi co map de choi day sad
    Tại sao bạn không tạo map hero defense rồi kêu lũ bạn cùng chơi. Vui mà dễ nữa. ^^ Chỉ cần tạo 1 nhà chính rồi 3 đường, map nhỏ thôi, rồi tướng thì chỉnh skill damage bá đạo lên và thời gian hồi sinh chỉnh lùi về còn 1 sec. Trụ thì trâu và sát thương thì nhiều. Đơn giản vậy thôi, creep thì nhiều và trâu. Đánh vậy cũng vui. Giống map Lê văn luyện đại chiến HKT ấy. Vui thôi rồi ^^ đây này

Uy tín : 225
    Coins : 1655
    Biệt Danh : ADC
    Empty.Phuc

K3_Posh t k quen og nhưng cũng như bạn, 3 năm r vào lại dđ thấy vắng, thấy og hoạt động nên t hỏi thế thôi sad

Rhapsody t không bit làm map nên k có kn để chia sẻ đâu. Cũng thích làm map mà đọc mấy bài hướng dẫn dài quá, làm biếng đọc, thà ai chỉ làm luôn thì dc, chứ ngồi mò thì t thua... :>