Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

• 4 posters
    Uy tín : 982
    Coins : -1988
    Biệt Danh : topica.tocxam
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    topten.no1

[Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu Be, quay phim các trận Đánh Của mình [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  Empty

Vấn Đề Này mình thấy nhiều bạn Còn thắc mắc
    Nên Mình Lập Topic này mong sẽ giúp được các bạn Giải Quyết về vấn đề này

[Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  Download
    Các bạn không phải lo về việc bản quyền vì file download trên đã crack sẵn, các bạn chỉ cần cài vào máy là có thể sử dụng được
    Sau khi download về, các bạn giải nén và chạy file fo-fr298 để bắt đầu cài đặt:
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  1
    Các bạn chọn tiếp I agree
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  2
    Lưu ý các bạn phải nhớ đường dẫn khi cài Fraps vì đây sẽ là nơi lưu giữ những file hình ảnh và video khi bạn sử dụng Fraps để ghi, chụp lại. Mặc định như trong hình là C:\Fraps. Tiếp theo bạn bấm next để bắt đầu quá trình cài đặt
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  3
    Sau khi cài đặt xong thì biểu tượng Fraps sẽ xuất hiện ở desktop hoặc nếu không thấy thì các bạn có thể vào trực tiếp thư mục cài đặt để chạy chương trình.

[Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  4[Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  5
    Sau đây mình sẽ hướng dẫn 1 số tính năng cần thiết cho việc quay film và chụp ảnh bằng Fraps, các tính năng khác các bạn có thể tự nghiên cứu thêm nhé
    Thẻ FPS:
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  6

Ở 2 mục Overlay Display Hotkey và Benchmarking Hotkey bạn nên chọn Disable để gỡ bỏ các phím tắt đi. Chức năng của 2 mục đó là thay đổi vị trí và bật/tắt chỉ số FPS hiển thị trên màn hình. Theo mình nghĩ là không cần thiết. Hơn nữa trong CF thì phím F11 và F12 dùng để đồng ý - không đồng ý kick nên tốt nhất là Disable hết cho đỡ rối.
    Ở cái khung đen đen có chữ Overlay Corner đó là nơi để bạn tuỳ chỉnh số FPS sẽ hiển thị ở góc nào của màn hình. Các bạn nhấp vào 4 góc tròn màu trắng thì chấm đen sẽ thay đổi theo. Chấm đen ở góc nào thì số FPS sẽ hiển thị ở góc đó khi vào game.
    Thẻ Movies:
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  7
    - Folder to save movies in: như đã giới thiệu ở trên, đây là nơi lưu các file video bạn đã quay. Các bạn có thể bấm change để thay đổi đường dẫn còn không cứ để mặc định.
    - Video Capture hot key: đây là mục chọn phím tắt để tiến hành thao tác bắt đầu/ kết thúc quay film. (Ví dụ như trong hình là phím F9, tức là khi vào game bạn bấm F9 thì sẽ bắt đầu quay, bấm F9 lần nữa sẽ ngừng quay)
    - Half Size - Full Size: Bạn có thể chọn 1 trong 2 tùy chỉnh này. Nếu bạn muốn hình ảnh đoạn video của mình có độ phân giải cao, rõ nét thì chọn Full Size. Ngược lại nếu máy bạn cấu hình thấp thì nên để Half Size.
    - Các chỉ số FPS: các bạn tùy chỉnh sao cho phù hợp với cấu hình máy mình là được.
    Ví dụ : máy bạn bình thường chưa quay FPS là 80 thì khi quay FPS sẽ dao động từ 60-65. Vì vậy bạn nên để số FPS từ 70-80.
    Nếu khó hiểu quá thì các bạn nên để tối đa là 100 FPS rồi vào quay thử, nếu thấy bị giật thì giảm từ từ xuống 90, 80, 70... nhưng đừng giảm thấp quá. Nếu bạn giảm FPS xuống dưới 30 thì khi quay sẽ bị phản tác dụng, hình ảnh rất giật đấy.
    - Record Sound: Nếu đánh dấu check vào ô Record Sound như hình trên thì bạn đã mở chế độ ghi lại cả hình ảnh lẫn âm thanh khi đang quay video. Bỏ dấu check thì chỉ thu lại hình ảnh thôi.
    - No cursor: cho phép bật/tắt hiển thị mũi tên chuột khi đang quay
    Các chức năng còn lại của tab này tự nghiên cứu nhé . Còn không cứ để như hình ^^!
    Thẻ Screenshots:
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  8
    Thẻ này cho phép bạn chụp lại những hình ảnh trong game.
    - Folder to save screenshots in : tương tự như ở thẻ Movies
    - Screen Capture Hotkey: tương tự như phím tắt để bắt đầu/ kết thúc quay phim nhưng chức năng của nó là chụp ảnh. Ví dụ như hình là phím F10. Khi bạn đang chơi, ấn F10 thì Fraps sẽ chụp hình lại (giống như khi bạn bấm Print Screen) và lưu vào đường dẫn đã tuỳ chỉnh ở mục Folder to save screenshots in
    - Định dạng ảnh chụp: Bạn có thể chọn định dạng ảnh chụp theo ý của mình, nếu bạn muốn chất lượng hình ảnh cao thì chọn BMP hoặc PNG...

Sau khi thiết lập xong các bạn có thể bấm minimize Fraps xuống và vào game bắt đầu "thử nghiệm
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  11-1
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  12-1
    CÓ Thể Quay Tất Cả Mọi Thứ Không Trừ Warcarft và CF đâu nhé
    [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  13-1
    Định dạng file video Fraps xuất ra là AVI. Nếu máy bạn không đọc được định dạng này bạn có thể download bộ codec hỗ trợ đọc video tại link dưới đây:
    Download KLitecodec 6.04
    Sau khi download về các bạn tiến hành cài đặt và sử dụng như các chương trình media khác (Window media, Winamp...)

Vì You Tu Be Không cho Đăng Clip Dung Lượng Quá Lớn
    Nên Các Bạn Phải Download Phần mềm Cắt Video
    Thôi Mình Vào War Team tí Luốn Ra Viết Tiếp

Uy tín : 567
    Coins : 617
    Biệt Danh : .
    ♥-Win-♥

Re: [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu Be, quay phim các trận Đánh Của mình [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  Empty

Oh mình đang cần cái này vote thui :01:

Uy tín : 717
    Coins : 1721
    Biệt Danh : Gouenji
    love4everNHMH

Re: [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu Be, quay phim các trận Đánh Của mình [Hướng Dẫn] Cách Post reaplay, Lên You Tu  Be, quay phim các trận Đánh Của mình  Empty

v0te v0te ....đang cần cái này để tự sướng laughing

topten.no1

VOte Lấy Hứng Viết Tiếp

topten.no1

Hình như toppic nay ko ai quan tâm
    thôi chán quá không viết nữa

Uy tín : 2329
    Coins : 30117
    Biệt Danh : Forza Azzurri
    King_Gank

Làm video không dễ như các bạn tưởnng đâu laughing

Muốn làm ra 1 video thu hút người xem thì không chỉ đơn giản là Fraps. Bạn phải cần thêm
    Replay seeker 1.1c và plug in của nó là Simple Camera 2. Sony Vegas Pro là công cụ quan trọng nhất sau khi quay. Thiếu nó thì video bạn đang xem sẽ chỉ đơn giản như đang xem replay vậy I don't know

topten.no1

Thym King gank hiểu về nhỉ
    thým có thể cho mình cái link Replay seeker 1.1c và Simple Camera 2. Sony Vegas Pro dc ko
    mình mới tập làm chưa biết nhiều lém