Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

KiNiem123
    ηЋǿċ_şǿċķ
    Lowji
    Undersword
    8 posters
    Uy tín : 16
    Coins : 169
    Biệt Danh : Undersword
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    Undersword

1 số ý kiến về bản big update 1.20 ( hoặc ver khác,miễn big update là đc ) HOT

Theo mình thấy ở bài viết "Mong muốn ở phiên bản .....v1.18 !!! " của bạn " noquyden123 " thì đó là những ý kiến như fix skill,fix hẻo,fix bugs, v.v
    nay Un lập topic này để mọi người góp ý về 1 phiên bản big update,mọi người ai mún " đòi hỏi " gì " to tát " thì dzô đây cho có tụ,Un này rất hoan nghênh :0005: :0005:

Và sau đây là phần ý kiến ( nếu có gì wá đáng xin thông cảm )

1:Nên cho vào một số hero mới,fix một số bug,cheat và fix skill . Những việc cần làm ở 1 phiên bản mới

2:Đổi lại vị trí đúng của 2 phe Eastern và Western

3:có thể cho thêm 1 số quái vật cho nó đa dạng tí,kô cần tạp chủng như DDay nhưng mà cũng phải cho đỡ "nhàm" như DotA

4:bổ xung tính năng về hệ thống ngũ hành,mình thấy ngoài việc các hệ này tăng 10% dmg ra thì kô làm gì cả,sao kô thêm vào đó là hệ thống xung khắc,kim-mộc-thuỷ-hoả-thổ ấy (hồi đó chơi VLTK nói vậy kô nhớ đúng kô 1 số ý kiến về bản big update 1.20 ( hoặc ver khác,miễn big update là đc ) 3346799722 )
    VD : Hero thuộc hệ Thuỷ tấn công Hẻo hệ Hoả sẽ gây dmg cao hơn và thủ tốt hơn,còn hẻo thuộc hệ hoả thì thiêu hero hệ mộc tốt hơn

5:Chỉnh lại teran của map,kô nhất thiết phải sửa 100% nhưng theo mình nghĩ thì nên thêm chút gì đó có tính thẩm mĩ,ví dụ như khu vực giữa map,khu vực mà ít khi lui tới.Hiện tại thì ngoài cái thác nước " vô tích sự " ra thì kô có gì khác,sao kô cho vào vài cái shop hay là.. gì cũng đc.

Đó là những ý kiến mà mình đề suất,hy vọng Lowji có thể chọn lọc và đưa ra những quyết định tốt nhất với map Divide & Fight !

Uy tín : 99
    Coins : 506
    Biệt Danh : 0T0.Lowji
    Lowji

Re: 1 số ý kiến về bản big update 1.20 ( hoặc ver khác,miễn big update là đc ) HOT

Undersword wrote:1:Nên cho vào một số hero mới,fix một số bug,cheat và fix skill . Những việc cần làm ở 1 phiên bản mới
    Điều này là hiển nhiên

Undersword wrote:2:Đổi lại vị trí đúng của 2 phe Eastern và Western
    Mình nghĩ không nên, vì thường khi đọc sẽ đọc là Đông Tây (Đông trước, Tây sau) tương ứng với team 1 trước team 2 sau. Với lại để thế cho nó "loạn"....

Undersword wrote:3:có thể cho thêm 1 số quái vật cho nó đa dạng tí,kô cần tạp chủng như DDay nhưng mà cũng phải cho đỡ "nhàm" như DotA
    OK!!!

Undersword wrote:4:bổ xung tính năng về hệ thống ngũ hành,mình thấy ngoài việc các hệ này tăng 10% dmg ra thì kô làm gì cả,sao kô thêm vào đó là hệ thống xung khắc,kim-mộc-thuỷ-hoả-thổ ấy (hồi đó chơi VLTK nói vậy kô nhớ đúng kô 1 số ý kiến về bản big update 1.20 ( hoặc ver khác,miễn big update là đc ) 3346799722 )
    VD : Hero thuộc hệ Thuỷ tấn công Hẻo hệ Hoả sẽ gây dmg cao hơn và thủ tốt hơn,còn hẻo thuộc hệ hoả thì thiêu hero hệ mộc tốt hơn
    Ý tưởng lớn gặp nhau rồi. Đó cũng chính là kế hoạch của mình và đang cố gắng phát triển. Chắc hản dự án sẽ khá là hay!

Undersword wrote:5:Chỉnh lại teran của map,kô nhất thiết phải sửa 100% nhưng theo mình nghĩ thì nên thêm chút gì đó có tính thẩm mĩ,ví dụ như khu vực giữa map,khu vực mà ít khi lui tới.Hiện tại thì ngoài cái thác nước " vô tích sự " ra thì kô có gì khác,sao kô cho vào vài cái shop hay là.. gì cũng đc.[/color]
    Terrain map tuy đơn giản, nhưng ít nhiều nó cũng đã tạo nên hình ảnh quen thuộc của map rồi. Nên mình nghĩ không nên thay đổi, theo như bạn có lẽ phải tăng tính thẩm mĩ và tận dụng tối đa không gian chật hẹp đó....

Vấn đề cuối cùng là thời gian :0004: mong các bạn ủng hộ và chịu khó chờ đợi. Mình không thể nào làm tất cả mọi việc trong 1 sớm 1 chiều được

Uy tín : 18
    Coins : 781

Re: 1 số ý kiến về bản big update 1.20 ( hoặc ver khác,miễn big update là đc ) HOT

Hi vọng sau 1 tuần nữa sẽ có bản mới :0005:

Uy tín : 513
    Coins : 13662

Các bạn từ từ Lowji mới fix xong, nhiều lỗi quá,Lowji cũng phải tham khảo trên Web cách làm chứ :0005:

Uy tín : 16
    Coins : 169
    Biệt Danh : Undersword
    Undersword

Lowji wrote:

Undersword wrote:1:Nên cho vào một số hero mới,fix một số bug,cheat và fix skill . Những việc cần làm ở 1 phiên bản mới
    Điều này là hiển nhiên

Undersword wrote:2:Đổi lại vị trí đúng của 2 phe Eastern và Western
    Mình nghĩ không nên, vì thường khi đọc sẽ đọc là Đông Tây (Đông trước, Tây sau) tương ứng với team 1 trước team 2 sau. Với lại để thế cho nó "loạn"....

Undersword wrote:3:có thể cho thêm 1 số quái vật cho nó đa dạng tí,kô cần tạp chủng như DDay nhưng mà cũng phải cho đỡ "nhàm" như DotA
    OK!!!

Undersword wrote:4:bổ xung tính năng về hệ thống ngũ hành,mình thấy ngoài việc các hệ này tăng 10% dmg ra thì kô làm gì cả,sao kô thêm vào đó là hệ thống xung khắc,kim-mộc-thuỷ-hoả-thổ ấy (hồi đó chơi VLTK nói vậy kô nhớ đúng kô 1 số ý kiến về bản big update 1.20 ( hoặc ver khác,miễn big update là đc ) 3346799722 )
    Ý tưởng lớn gặp nhau rồi. Đó cũng chính là kế hoạch của mình và đang cố gắng phát triển. Chắc hản dự án sẽ khá là hay!

Undersword wrote:5:Chỉnh lại teran của map,kô nhất thiết phải sửa 100% nhưng theo mình nghĩ thì nên thêm chút gì đó có tính thẩm mĩ,ví dụ như khu vực giữa map,khu vực mà ít khi lui tới.Hiện tại thì ngoài cái thác nước " vô tích sự " ra thì kô có gì khác,sao kô cho vào vài cái shop hay là.. gì cũng đc.[/color]
    Terrain map tuy đơn giản, nhưng ít nhiều nó cũng đã tạo nên hình ảnh quen thuộc của map rồi. Nên mình nghĩ không nên thay đổi, theo như bạn có lẽ phải tăng tính thẩm mĩ và tận dụng tối đa không gian chật hẹp đó....

Vấn đề cuối cùng là thời gian :0004: mong các bạn ủng hộ và chịu khó chờ đợi. Mình không thể nào làm tất cả mọi việc trong 1 sớm 1 chiều được
    Hay lắm,mình chắc chắn rằng hệ thống ngũ hành sẽ làm cho map Divide & Fight thật sự xuất xắc

Uy tín : 1
    Coins : 141

... cái hệ thống ngũ hành đúng là vật ... theo em nghĩ thì chỉ nên tăng dmg ít thôi
    Vd như hệ thuỷ đánh hệ hoả như bản chưa có hệ thống ngũ hành là 360 , sau khi có là 450 ~ 500 ... tăng tầm 15 ~ 19% dmg thôi :-ss :0002:

Uy tín : 513
    Coins : 13662

nok1994 wrote:... cái hệ thống ngũ hành đúng là vật ... theo em nghĩ thì chỉ nên tăng dmg ít thôi
    Vd như hệ thuỷ đánh hệ hoả như bản chưa có hệ thống ngũ hành là 360 , sau khi có là 450 ~ 500 ... tăng tầm 15 ~ 19% dmg thôi :-ss :0002:
    Cái Hệ thống đó bị bỏ rồi, không thêm vào nữa

thêm 15 - 19 % thì tan xác con nhà người ta à
    :D05:

ừ , ví dụ như laughing gấu đô vật hệ hoả đánh mấy con hệ kim thì thôi rồi lượm ơi rolling on the floor

Uy tín : 37
    Coins : 127
    wizard

phiên bản mới em nghĩ anh lowji nên bổ sung thêm item mới cho phong phú và ra thêm hero mới VD như 1 hero của em
    hero ten mèo ú straight face doremon
    skill 1 straight face bắn ra 1 tia lửa nhỏ làm đối phương choáng
    skill2 straight face phun lửa theo dame 110 220 330 440
    skill3 straight face tăng tỉ lệ % bị bỏng khi chơi skill 2
    skill4 straight face bắn ra vong lửa trong phạm vi lớn straight face 800 1000 1200 :0007: nếu đc thì thks cho em nha ^ ^ cám ơn nhìu

cái này nghe giống với chaien quá nhỉ ? skill 3 giống @@ làm tăng tỉ lệ gây bỏng ...

wizard wrote:phiên bản mới em nghĩ anh lowji nên bổ sung thêm item mới cho phong phú và ra thêm hero mới VD như 1 hero của em
    hero ten mèo ú straight face doremon
    skill 1 straight face bắn ra 1 tia lửa nhỏ làm đối phương choáng
    skill2 straight face phun lửa theo dame 110 220 330 440
    skill3 straight face tăng tỉ lệ % bị bỏng khi chơi skill 2
    skill4 straight face bắn ra vong lửa trong phạm vi lớn straight face 800 1000 1200 :0007: nếu đc thì thks cho em nha ^ ^ cám ơn nhìu
    mập lồi rốn trộn thêm với tí phù thủy và .... rolling on the floor

Uy tín : 0
    Coins : 2

thứ 2 co phien ban moi hem ae ơi 1.18 chan wa roy kon Gấu Đô vậy lỗi choi chan wa :0009:

Coins : 17

Mình nghĩ lên sửa map rộng hờn quy mô cũ của nó là 96x96 bây giờ có thể sửa là 128x128 quái vật khi phá trụ sẽ mạnh hơn mong bạn sẽ thay đổi