Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

• 4 posters
    Uy tín : 9
    Coins : 127
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục

Tội ác kinh người ...part 2 Tội ác kinh người ...part 2 Empty

tôi vội cất quyển sổ vào trong ngăn như cũ , rồi lại sợ sệt suy nghĩ ... " vậy là mình đã giết

ông già mình ... cả thằng bạn " nghĩ đến đây .. tôi vò đầu bứt tóc , và cười nhạt .. " cũng

đáng đời ... ko phải lỗi do mình .. ko phải do mình ... " nhưng sự thắc mắc và tò mò của tôi

... ko ngừng nẩy sinh , tôi lại lấy cuốn sổ ra tiếp , và ghi tên thử... 1 ông điên hay đứng ở

trong hẻm chọc ghẹo tôi hằng ngày khi tôi đi học về , ghi xong tôi chạy ra kiếm ông điên

đó ngay ... nhưng vẫn thấy ổng đứng chỗ đó , tôi thở phào ... " đùa thôi mà ... "

ông chợt thấy tôi .. rồi cười sền sệt , đuổi theo tôi ... trên tay cầm đinh sắt , tôi hoảng ..

tôi chạy ra phố .... rồi đến khi tôi quay đầu lại nhìn ổng ... thì chứng kiến ngay tận mắt

ông ta bị vấp ngã ra lề đường , rồi bị 1 chiếc wawe chạy tốc độ hơi nhanh cán phải qua

đầu của ông ta .... như lúc ấy tôi như bị sét đánh , run cả người lên khi thấy ông ta chết

1 cách dã man , có lẽ đây ko phải là tai nạn trùng hợp rồi ... mà là do cuốn sổ ma quái đó

tôi chạy về nhà như ko có gì liên wan đến mình , " vậy là thật rồi ... điềm báo của giấc

mơ về cuốn sổ đó là thật ...." , lại 1 lần nữa tôi thật sự tin vào chuyện cuốn sổ , tôi sợ

run lên ... và cẩn thận cất cuốn sổ đó vào ngăn thật kỹ , có lẽ từ giờ tôi phải cẩn thận

về cuốn sổ đó hơn ... qua mấy ngày sau , đột nhiên có 3 người đàn ông , trông như bọn

đầu gấu hung hãn , đến hỏi có mẹ ở nhà ko , rồi tự nhiên móc hết đồ ăn ở tủ lạnh nhà

tôi dành dụm bấy lâu , tôi cuống lên " mấy chú là ai mà sao tự tiện vậy .. mún tìm mẹ

cháu thì tý nữa mẹ cháu về ... " ,

" mày bảo với con gái mẹ mày là ... kỳ hạn đã đến rồi , ông già mày ko trả thì má mày phải trả "

nói xong đột nhiên ông đô con nhất lại túm áo tôi mà nâng cao lên như đe dọa tôi

"ông già mày thiếu nợ bọn tao 30 triệu đồng , chưa tính lãi là 3 tháng chưa trả đấy "

" mày đi nói với mẹ mày ... trưa mai bọn tao đến mà ko có thì ... lo mà giữ cái hồn của mày đi "

ko hiểu sao lúc ấy tôi trốn vào 1 góc ... như ứa nước mắt vì sợ lũ hung hãn ấy ... và buổi

tối mẹ tôi đi làm về ... thấy đồ đạc ngỗn ngang ... hỏi vội tôi , rồi xoa đầu tôi , bàn tay

ấm áp của mẹ , khiến tôi bớt xua đi nỗi sợ .... " đừng lo con ... ngày mai mẹ sẽ gặp mấy ổng ... ko sao đâu "

thế là buổi sáng mẹ tôi nghĩ làm ... đợi những thằng đòi nợ đến để giải quyết , đúng

như hẹn , buổi trưa 3 người lại đến , nhưng hôm nay bọn nó cầm búa , gậy, gộc đủ thứ

làm tôi sợ đến nổi phải trốn trong góc để nhìn bọn nó .... cuộc đối thoại diễn ra 3 phút

thì bọn nó đột nhiên túm tóc mẹ tôi ... quăng vào góc nhà , rồi siết đồ nhà tôi , tôi như

bịt tay bịt mắt lại ... ko mún nghe ko mún thấy gì nữa ... quá hoảng sợ ... ko bít làm gì

rồi đột nhiên bản năng thần kì nào đó thúc đẫy tôi ... xông ra ngoài .. và nói to " thiếu 30 triệu thì trả 30 triệu ... đừng phá nữa ... "

"á đù ... vậy thì tiền đâu "

" cháu sẽ cầm giấy tờ nhà để vay ngay .. tối sẽ hoàn trả đủ "

" còn nhỏ mà tài lanh hả mậy ... đập cho chết mẹ mày bây giờ ... "

"thôi Tài ... tao tin nó , tối nay mà ko có , là mày cũng như má mày lun nhé "

"vâng ... chú cho con biết tên được ko .. cả 2 chú kia nữa "

" làm gì ... khai tên cho mày báo công an để đến giúp mày hả "

đến đây 3 người bọn họ trợn trắng mắt nhìn tôi như mún ăn tươi tôi ... tôi hoảng quá nói đại ...

" cháu bây giờ là con nợ của mấy chú thì cần ... phải biết tên của chủ nợ chứ "

nói xong .. cả 3 bọn họ cười phá lên ... " mày giống thằng cha già mày quá rồi đó ... đây ... giấy nợ của cha già mày đây .. có ghi tên cả 3 người bọn tao trong đó đấy "

tôi liền lấy ngay và đút vào túi quần 1 cách cẩn thận ... rồi ko quên nói là sẽ hứa trả đủ

bọn họ đi xong .. mẹ tôi hỏi vội " trời ơi .. con dại quá .. tiền đâu mà trả ngay đc hả con .. thà mẹ chịu đòn có khi còn được kéo dài thời gian nữa "

" không .. mẹ sẽ ko phải chịu đòn mãi đc ... mẹ cứ tin con "

nói xong ... mẹ tôi như lắc đầu và dọn đẹp mọi thứ ... tôi chạy ngay lên phòng ... " đến lúc phải nhờ mày rồi ... cuốn sổ ma quái ạ ... tao tin mày "

ko cần đắn đo suy nghĩ ... tôi ghi ngay tên của 3 tên đầu gấu vào cuốn sổ .... " Nguyễn Hoàng Long .. Lê ưng Kiệt .... Nguyễn Tuấn linh .... 3 người bọn mày sẽ phải chết thãm"

ghi xong ... tôi khấn vái mấy cái để tin tưởng hết sức vào cuốn sổ ... rồi lại ra ngồi chờ đợi ....

tối hôm ấy ... gần đến 10h => 11h đêm ... tôi như thở phào ... " thật rồi ... xãy ra rồi"

rồi có tiếng gõ cửa ì đùng ... tôi thất kinh , " ko lẽ là ... "

tôi ko dám ra mở ... mà chạy trốn thẳng lên phòng , mẹ tôi ra mở ... 1 lúc sau thấy im ...

tôi xún thì thấy.. thì ra là bà thím mang con vịt sang để làm cháo , làm tôi 1 phen hú vía

vài hôm sau .. ko thấy tung tích bọn đòi nợ , mẹ tôi cũng thắc mắc là ko bít vì sao ...

nhưng tôi hay tin ở ngoài phường có đồn là ... có vụ chém nhau xãy ra ở phường ngay

buổi tối cái hôm mà tôi hẹn bon nó sẽ trả nợ đủ ... tôi đi hỏi kỹ lại thì xác nhận là ...đúng

là 3 tên đầu gấu tối hôm đó bị bọn xã hội đen kiếm chuyện và xãy ra chém nhau ...

sau đó thì 3 tên đó đã chết thãm dưới mã tấu của bọn xã hội đen ... chắc là do tranh

chấp địa bàn .. nhưng tôi lại tin hoàn toàn là do cuốn sổ gây ra , " vậy là mình đã giết hết 6 mạng người .... "

tôi tự soi gương .. cảm thấy mình mới là ác quỹ ... " ko phải do mình ... ko phải do mình ... tại bọn họ cả ... chết đi cũng đáng thôi "

Còn Tiếp ........

p.s : mấy bạn thấy hay thì cm ủng hộ với nhe .. mình sẻ pót tiếp

Uy tín : 9
    Coins : 127

Re: Tội ác kinh người ...part 2 Tội ác kinh người ...part 2 Empty

uppppppppp

Uy tín : 0
    Coins : 12
    BillNhOx

Re: Tội ác kinh người ...part 2 Tội ác kinh người ...part 2 Empty