Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

• 2 posters
    Uy tín : 0
    Coins : 29
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    thaiduong

Ai giúp về System Inventory với !!! Ai giúp về System Inventory với !!!  Empty

-Đây là lần đầu em post bài nên mọi người quăng nhẹ tay nha. em ko mún mới pót bài mà bị "xơi gạch". thank.
    -mấy anh ơi em đang làm 1 cái map, em có vài điều cần hướng dẩn mong mấy anh chỉ giáo: em muốn làm 1 cái system inventory (giống map Diablo 3 Warcraft đó) bằng GUI chứ đừng làm JASS, em ngu JASS lắm.
    trong cái inventory có khoảng 12 slot chứa đồ (hàng ngang 4 ô, hàng dọc 3 ô) và có thêm 13 ô chức năng trong đó 9 ô là ô dùng để đeo item như: nón, dây chuyền, nhẩn, áo giáp, giầy, vũ khí 1, vũ khí 2 (đeo khiên ấy mà ), cầu vai, quần. còn 4 ô còn lại là liên thông với inventory cơ bản của warcraft tức là mổi ô inventory ảo thì tương ứng với 1 ô inventory cơ bản, khi ô ảo chứa thứ gì thì ô cơ bản chứa thứ ấy (nhưng chỉ chứa được bình máu và mana thôi nha) còn dư 2 slot inventory cơ bản thì dùng ô cuối cùng để chứa 1 item ko thể vứt đi, để khi nhấp vô thì bảng inventory ảo xuất hiện, còn muốn tắt bảng inventory xuốngg thì nhấp nút Esc.
    ---> Mong mấy pro giúp giùm thank nhiều. !!!!

Uy tín : 5250
    Coins : 4916
    Biệt Danh : lForeverlAlonel
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    Thợ Săn Quỷ

Re: Ai giúp về System Inventory với !!! Ai giúp về System Inventory với !!!  Empty

http://www.phutu.org/t220p70-topic#327046
    Làm gì phải lập topic mới để hỏi thế :T