Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

Vn_Vinamilk
    Tôi Tự Kỉ
    [ Queen's ] Yuri
    Lâm Bãnh Zai
    Maiyeuem.3
    ZzShesshouMaruzZ
    dieutoinghi
    ♥Exit._.84♥
    tin85858518
    PK_WarLords
    Mr.CauHuy
    Zupapa Idiler
    zZ4everAl0nEZz
    A.n.k.h
    nhieubaxacungkho
    MiteTynk
    †™…£ãñ§Φ†µ♫™†
    Nhím Lông Xanh
    thobach13
    laongumeo
    [ Queen's ] Khoa
    byebyehe..1102
    †_♥ĦǺþþÿ♥_†
    gg-flyemirates
    Fox Siêu Teen
    Myth.Storm
    zero989
    BắtĐầuĐểKếtThúc
    andytran
    •๖ۣۜMr ๖ۣۜThắ๖ۣۜng•
    TIS.HiepSiRong
    meodennoob
    Thánh ND
    Sao Siêu Sáng
    angel.clgt
    Arsenez
    †ZEUS iNvIsIbLe†
    Anonymous.VN258
    Chobits
    ๖ۣۜÁc♥Quỷ♦Stuner๖ۣ
    mid.monter
    Death Note
    Kixx Siu Nhơn
    ™-½-Nam-Bi-½-™
    KOW.Recome
    .|cffff0033Ma
    Dollar...Three
    vodichbut
    Hợi Hôi Hám
    nguyennghia94
    54 posters

Go to page : 1, 2, 3, 4  Next

Uy tín : 38
    Coins : 209
    Biệt Danh : henxuithoii
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    nguyennghia94

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Empty

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Imag2211
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 12312335

I.Thông Tin Vua Pháp Thuật
    A.Các chỉ số:
    +Dạng Xanh
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 2_bmp279
    +Dạng Hồng
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 1_bmp478
    B.Ưu điễm và nhược điễm:
    +Ưu điễm
    -Vừa là 1 gank và cũng là 1 cave hạng nặng ở Early
    -Khi có được Họa Phúc có thể ăn đc quỷ vương ở Lv 11.
    -Farm nhanh nhờ Hập Tinh Đại Pháp ở dạng xanh nhờ khả năng buff dame , và khi ở dạng xanh có thễ hồi mana như một vòng vàng giúp rất nhiều cho ta farm sử dụng skil Cầm Cả Thủ đễ an creep lớn.
    -Giúp đỡ đồng đội tốt ,nhờ skil Cầm Nã Thủ ở dạng hồng đễ hút đối thù và ở dạng xanh đảy đối thủ ra xa cứu đồng đội khi bị Hero đối phương truy đuỗi.
    +Nhược điễm:
    -Máu giấy , dễ bị gank(chưa lv 6),
    C.Hệ Thồng skill:
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 12312336
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 12_bmp66

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 13_bmp40

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Q_bmp22

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 W_bmp24

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Qw_bmp10

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Qwe_bm19
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Qwer_b11

Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Qwert_10
    D.Cách tăng điễm:
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Unti2918
    Lv tiếp theo thì tăng hết vào Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 12312_11
    II.Cách lên đồ:
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 2_bmp280
    Những iteam tiếp theo nếu team các bạn còn tiếp tục trận đấu:
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 123_bm44
    Đây là những iteam dự phong khi cần thiệt.Mình sẽ chú thích bên dưới nên lên các iteam gì trước.Còn việc quan trọng tại sao mình lại lên Họa Phúc mình sẽ giải thich trong phần Quỷ Vương
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 11_bmp64
    Hàn Sương Bào:Do là 1 cave có lưỡng dame cao nhưng lại có nhược điễm là mau giấy nên việc lên giáp phân thận là lựa chọn của mình đễ giúp Hero này tránh được những pha stun của các Hero late khủng , đễ mình có thể mở 1 pha combo lên tới 6s có thể hơn nếu bạn đã thành thạo kĩ năng này . Mình sẽ trích dần phần combo nay trong phần Farm&Gank
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 22_bmp27
    Thiên Cơ Bào: là lựa chọn thứ 2 của minh trong việc pk team nếu team địch có nhiều stun ,vì mình là cave lại máu giấy nên việc lên giáp Avata sẽ giúp it rất nhiều cho bạn trong việc pk mà không sợ bị các late đễ ý tới
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 33_bmp23
    Dạ Minh Châu: là iteam thứ 3 của mình .Thây vì lên Giao Long Ấn thì DMC là 1 iteam hữu ít có thề giúp chính mình và đồng đội tăng máu và mana 1 cách nhanh chóng giúp ít cho team dễ tổ chức 1 pha bê trụ đối phương . Tại sao lại lên DMC , trường hợp nếu các bạn war team sữ dựng nhiều late và không có cave nào có thể giúp đồng đội lên máu thì việc lên DMC là hiệu quả nhất .Trường hợp lên DMC này thì hay quan sát xem team đối phương có it stun thì hay lên vì mình là cave nên rất đc nhiều cave đễ ý tới.
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 44_bmp19
    Hưng Mạch:Iteam này nên lên lúc team mình đang bị thật thể bởi các Hero co until dame cao . Giáp phản dame là 1 lựa chon của mình trong trường hợp này.
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 55_bmp14
    Đây là 3 iteam được sữ dụng rất nhiều cho các Hero late , và Hero mình là cave nên việc lên 3 iteam nay rất it , nếu các bạn đã thành thạo Hero này thì việc trở thành 1 late rất dễ đối với Hero này . Nên việc lên 3 iteam này thì sẽ hữu dụng cho việc bạn trở thành 1 late chính cho team
    III.Cách chơi Hero
    A.Farm&Gank:
    +Về vấn đề Farm thì ai cũng bít việc lashit là quan trọng nhất đối với việc này , vì vậy skil Hập Tinh Đại Pháp ở dạng Xanh hỡ trợ rất nhiều cho việc farm , còn những bạn không bit hoặc không rành về lashit thì dùng skil HTDP ở dạng Hồng đễ kết thục creep khi creep sắp hết máu . Còn skil Cầm Nã Thủ cũng là skil tốt cho việc farm hãy dung skil này cho việc ăn creep lớn.Điễm mạnh của Vua Pháp Thuật là ở dạng Xanh có thể hồi mana và máu nhanh ở Early giúp bạn có đủ máu và mana farm và hỗ trợ đồng đội .Về sau thì Mid game vs Late game thì lượng mana hồi sẽ không đủ cho việc pk và hỗ trợ đồng đội.
    +Về gank ,nói thêm 1 chút về việc pk team dạng pick , nếu team đối thủ có nhiều late và tay ngắn thì bạn nên chon cho mình đồng đội là Quỷ Sa Tăng đễ được 2 skil kéo lại giúp đỡ rất nhiều cho việc Gank ở Early .
    B.Quỷ Vương:
    Các bạn thông cảm do mình không bít làm clip nên mình không có clip cho các bạn đc , do vậy nên các bạn đọc và hiễu ra dùm minh nha. Khi nào mình làm đc clip sẽ post lên sau
    +Về phần lên đồ thì mình nói là lên họa phúc từ đầu , vậy nên bạn tập trung farm và gank lên đc lv 11 sỡ hữu iteam Họa Phúc các bạn mới bit chơi Hero này thì có thêm luư ngọc thì càng tốt càng không có thì cũng không sao.Sở hữu nhưng iteam như trên và đat tới Lv 11 . Thì các bạn có thể lên ăn đc Quỷ Vường rùi , nhờ Skil Thiên Ngoại Phi Thiện ở dạng Hồng thả Golem nên thả Golem ở phía dưới Quỷ Vương ,rùi chuyện về dạng Xanh dùng skil Hập Tinh Đại Pháp đễ hồi máu và buf dame cho bạn và Golem . Lưu ý nên dứng xa Quỷ Vương 1 tí đễ tránh skil dậm , và không chuyện về dạng Hồng , cứ luân phiên buff skill Hập Tinh Đại Pháp ở dạng Xanh và đánh chay với Quỷ Vương là có thể ăn đc tuy Hero mình sắp chết nhưng vẫn ăn được các bạn đừng sợ chết mà cứ đứng tank là việc ăn được Quỷ Vường là việc rất dễ với Hero này , vì có Tích Tinh Quán nên các bạn đừng sợ
    -Còn đối với các bạn chưa thành thạo thì cứ vào thả Golem và buff skill HTDP ở dạng xanh rùi chạy ra đễ Golem đánh Quỷ Vương 2/3 máu rùi mình chạy vào buf HTDP ở dạng Xanh và đánh chay là được đỡ phải chết với các bạn mới chơi hero lần đầu , làm như vậy vài lần thì có thể đánh lun 1 lúc không cần phải chạy ra.
    -Và còn nhiếu cách ăn khác như đi theo 1 tank và thả Golem là cũng có thể ăn được , nhưng lâu dễ bị đối phương phát hiện
    C.Hổ trợ đồng đội:
    Hero này có skil Cầm Nã Thủ ở dạng Hồng rất hữu ít cho việc bắt những hero đang tháo chạy giúp đồng đội có thể lashit đối thủ .Skil Hập Tinh Đại Pháp có thể buf 1 lượng dame 30,40,50,60% cho đồng đội ở từng cấp độ .
    IV.Đồng đội và kẻ thù
    +Đồng đội:
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 222_bm16
    +Kẻ thủ:
    Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 333_bm14
    Và tất cả các tướng có AOE
    V.Kết Luận và Nhận Xét
    Là 1 Hero hỗ trợ đồng đội tốt và là 1 late về sau . Việc Pick Hero này trong những trận war team cũng rất hữu dụng.

Lời cảm ơn

Xin cảm ơn phutu.org đã sáng tạo và phát triễn map , mong phutu.org ngày càng phát triễn và lớn mạnh.

Mong các bạn ủng hộ cho mình do lần đầu tiên làm guide nên có nhiều sai sót mong các bạn bỏ qua cho , và mong sẽ có bạn giúp đở mình làm clip để có thể hoàn thiện hơn , xin cảm ơn , các bạn đã đọc và vote cho

Last edited by nguyennghia94 on 02.08.12 17:40; edited 9 times in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

Uy tín : 801
    Coins : 55253
    Biệt Danh : Hợi Siêu Dâm
    Hợi Hôi Hám

Re: Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Empty

Hình ảnh bị mờ

Uy tín : 10
    Coins : 295
    Biệt Danh : vodichbut
    vodichbut

Re: Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 Empty

hình như bài này chỉ dại cách làm Late nhìu hơn là làm cave và gank:S !:r theo mình nếu gank thì lên thanh xà, đăng long trước sẽ ngon hon:D còn E thì 1 điểm trước sau đó max sau
    late thì mình lên như trên Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 2138139133 tùy trận mình lên Hưng vong trước hay lên Hex trước:D

Last edited by vodichbut on 02.08.12 18:42; edited 1 time in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

Uy tín : 10
    Coins : 3070
    Biệt Danh : Dollar...Three
    Dollar...Three

toàn chữ đọc nhức mắt worried

Uy tín : 119
    Coins : 4351
    Biệt Danh : †»°•Qµỹ•°«†
    .|cffff0033Ma

vler cái G Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 3346799722 chả ra sao cả cái hình VPT là con achimon trong Dday sao lấy hình con tử thần !:h

nguyennghia94

.|cffff0033Ma wrote:vler cái G Guide Vua Pháp Thuật - WarLord -HenXuiNo3 3346799722 chả ra sao cả cái hình VPT là con achimon trong Dday sao lấy hình con tử thần !:h
    hihi mới làm lần đau nên thiếu hình bạn ạ

nguyennghia94

Dollar...Three wrote:toàn chữ đọc nhức mắt worried
    thông cảm , do vẫn chưa bit làm clip

Uy tín : 3
    Coins : 123
    KOW.Recome

!:h

Uy tín : 406
    Coins : 33122
    Biệt Danh : cận cmnr :@)
    ™-½-Nam-Bi-½-™

vote hôm nào thêm cách pk nãu ~~

nguyennghia94

anhlanam wrote:vote hôm nào thêm cách pk nãu ~~

Thân! cảm ơn bạn đã vote do không bit làm clip nên mình sẽ nghiên cứu và sẽ hoàn chỉnh trong kỳ tới !

Uy tín : 215
    Coins : 384
    Biệt Danh : Tao bị Gay cmnr
    Kixx Siu Nhơn

vote cho chú em rolling on the floor

Uy tín : 234
    Coins : 2987
    Biệt Danh : - I don't care -
    Death Note

khá là chán nhỷ
    mún giao lưu -sh vpt cứ pm yh : blackangel_134@yahoo.com
    để pik thêm chi tiết !!

Uy tín : 230
    Coins : 179
    Biệt Danh : ChémGióThời@@@@
    mid.monter

lên họa phúc mìk cảm thấy con này yếu...Nếu mid game bạn farm tốt lên dc cái hẽ thì bạn sẽ là bá đạo (!cy)

Uy tín : 1044
    Coins : 35613
    ๖ۣۜÁc♥Quỷ♦Stuner๖ۣ

Lên đồ khá vớ vẩn nên BTC Hành dễ hơn
    Từ ảnh 1-2 thì 1 cái họa phúc ảnh 3 thì lại chỉ thêm có lựu ngọc

Uy tín : 42
    Coins : 1277

Guild này dành cho 1 loại của VPT trong solo .

nguyennghia94

Never.Kixx wrote:vote cho chú em rolling on the floor
    thăng kiều

nguyennghia94

Stun100s wrote:Lên đồ khá vớ vẩn nên BTC Hành dễ hơn
    Từ ảnh 1-2 thì 1 cái họa phúc ảnh 3 thì lại chỉ thêm có lựu ngọc

Thân! cái này là lên theo thứ tự còn việc sao lên Họa Phúc là đễ ăn QV khi đc HP lúc này 1 minh ăn QV ở lv 11 sẽ nhanh hơn các late khác , vào khi ăn đc QV thì cũng đc 1 mớ tiền rùi

nguyennghia94

Chobits wrote:Guild này dành cho 1 loại của VPT trong solo .

chưa hẵn là vậy đâu bạn

nguyennghia94

mid.monter wrote:lên họa phúc mìk cảm thấy con này yếu...Nếu mid game bạn farm tốt lên dc cái hẽ thì bạn sẽ là bá đạo (!cy)

vậy ý bạn là lên BTC trước mới mạnh đc à

Uy tín : 49
    Coins : 418
    Biệt Danh : iTsMe.Stick
    Anonymous.VN258

Giải thích lung tung beng loạn xì ngậu đêk hiểu cl gì hết

Phutu

Go to page : 1, 2, 3, 4  Next