Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

PortgasD..Rouge
    bapro2810vn1998
    Nhím Lông Xanh
    boyanmay765
    FlameDrake
    renobvlh
    allstar.joey
    11 posters
    Uy tín : 32
    Coins : 394
    Biệt Danh : AllStar.Joey
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    allstar.joey

dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  Empty

Một bài viết nhỏ hướng dẫn cho newbie < anh em chém nhẹ tay > :

1.đầu tiên muốn có lượng exp và vàng kha khá chuẩn bị cho game ta cẩn biết về vấn đề túi đồ : khi vào map mỗi nhân vật sẽ có 3túi đồ : < túi đồ đang dùng , 2 túi dự bị là C-Q và C-W >. vì mỗi túi đồ chỉ nhặt đc 1 cục exp / vàng nên khi nhặt ta phải đổi liên tục 3 túi đồ để có thể nhặt đc 3 viên mỗi lần chạy < cái này k cần nói kỹ các bạn tự tìm hiểu nhé cũng khá dễ > .
    dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  1
    2. lượng exp và vàng mỗi chế độ chơi sẽ khác nhau và tất nhiên độ mạnh của quái cũng tăng theo cấp độ vì thế nên cân bằng giữa lượng tiền và exp là khá quan trọng . phần này mình sẽ nói kỹ từ mode imp trở lên nhé :
    + mode imp : lv có thể farm với pro là 7 còn với newbie thì nên lên 9 or 10 cho dễ farm. tiền cho mode im thì cứ nhặt đủ lv cần thiết rồi còn bao nhiêu time cứ dồn vào nhặt tiền. hết time mới mua đồ và train .
    + mode hell: pro hay newbie đều farm đc ở lv 10 .tiền thì khoảng 98k là đủ để lên 2qn boss 1
    + mode lg : cái này thì phải phân chia theo nhiệm vụ của mỗi người trong team mà mode này newbie cũng ít đáh nên k cần nói kỹ lắm bỏ qua nhé.
    2. là vấn đề mua đồ cơ bản :
    khuyến khích các bạn lên thủy tinh quyền năng < hợp thành từ 3 món đồ dục vọng + 4 > 1 cái khiên hợp kim + 4 và 1 cái + 3 . để có lượng giáp kha khá phục vụ cho việc farm . 1 bình máu 4k/10k và 1 bình mana 4k . thế là bạn đã có đồ khá ổn để farm.
    dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  2-1
    3. vấn đề farm :
    khi farm trong phòng thì lượng exp bạn nhận đc càng nhiều khi bạn đứng càng gần quái. đối với newbie thì nên giữ khoảng cách khi farm <thà chậm 1 tí chứ đừng tham rồi chết thì còn thọt nhiều hơn >.
    4. bắt đầu lên đồ nhé :
    thường thì mode im + hell bạn farm đến lv 25=> 28 là có thể 1 combo đánh chết boss xác ướp để lấy hàn thủy . sau khi lấy hàn thủy rồi về ta ép lên bích thủy hàn đàm < nguyên liệu là thủy tinh thần thánh và khiên hợp kim + 4 mình lên từ đầu > .
    dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  4
    sau khi hợp thành bích thủy hàn đàm mình sẽ còn 1 cái khiên hợp kim + 3. khi đó ta sẽ ép cái khiên +3 len + 4 và lên thêm 1 món đồ dục vọng + 4 theo hệ của mình < str lên găng + 4, agi lên găng + 4 , int lên găng + 4 >.< khuyến khích các bạn k nên lên kiếm trước vì mình ăn đame chủ yếu là dame skill , kiếm chỉ + dame tay nên chỉ lên để lên set thôi>
    đối với mode imp +hell thì lv 28 1 combo < đã lên đc đồ như mình nói > . thì có thể đánh chết con boss thứ nhất < bạn vào thì đánh 1 lượt 2 con rồi về đổi Thủy tinh đúg màu của mình ép 2 món đồ đó lên đồ theo hệ của mình .
    dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  5
    bây h bạn đã có 2 món đồ theo hệ hích thủy hàn đàm lv 28 . bạn tiếp tục vào room farm lên lv 30.bây h thì chiến 2 cục thủy tinh cao cấp nhé => đổi thủy tinh và lên 2 món + 1
    dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  5
    Bây h thì vào săn qn thôi.< lời khuyên dành cho các newbie < dùng nhưng skill đánh đc từ xa để săn quyền năng thôi. đừng tham nhưng skill ap sát vì boss qn 1 hit có thể tiễn bạn về làng đấy>.
    dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  7
    nếu làm tốt theo như kịch bản mình viết thì bạn sẽ có 2 món + 2 trước khi boss 1 ra đấy.
    còn từ sau chắc k cần mình phải chỉ nữa các bạn cũng có thể tự lực cánh sinh đc rồi .

dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  3232
    trên pick mình đã hướng dẫn bạn ép thủy tinh và sét thanh long < hay còn gọi là sét xanh lá > . các set khác cũng ép tuơng tự như vậy . chúc các bạn tìm đc niềm vui trong map 9x herodefense VN

Last edited by allstar.joey on 03.10.12 9:27; edited 2 times in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

Uy tín : 5
    Coins : 431
    Biệt Danh : boyvietnam01
    renobvlh

Re: dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  Empty

cho ảnh vào code đi :T hiện cái link k ai bấm đâu thím à

Uy tín : 503
    Coins : 4505
    FlameDrake

Re: dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  Empty

Khá đc, chỉ là up hình hơi ít thôi big grin Có đầu tư big grin
    K biết chỉ riêng bác này mới biết khi ở trên room, đừng càng gần quái farm thì exp nhận đc nhìu hơn là đứng xa chưởng big grin hay còn nhiều ng` khác big grin

allstar.joey

FlameDrake wrote:Khá đc, chỉ là up hình hơi ít thôi big grin Có đầu tư big grin
    K biết chỉ riêng bác này mới biết khi ở trên room, đừng càng gần quái farm thì exp nhận đc nhìu hơn là đứng xa chưởng big grin hay còn nhiều ng` khác big grin
    hehe. map ruột mà . chung tay phát triển cũng là điều nên làm mà :"> . bỏ tí time ra để mọi người cũng biết đến map. chứ đành hoài cũng đc có mấy người mình pro cho ai xem rolling on the floor

Uy tín : 29
    Coins : 518
    Biệt Danh : k0n_nh4_ng3o
    boyanmay765

Tao góp ý cho chú fix lại nhé all:
    1, hell trở xuống lên room càng sớm càng tốt => lv 2x trước tụi nó => k bị ks thủy tinh... Lên từ lv 7 (im) 8 (hell) đối với hero hồi máu, 9 (im) với nar, d4, clour,ssk, zba.
    2,Mua đồ : hero hồi máu là mana 1k, các hero khác máu 2k, 1 số hero skil R k clear được như ace, kimi.. thì mua thêm mana 1k. Bỏ ở túi đồ 2 => tiết kiệm khá nhiều tiền
    3, Chỉ dùng skill R, chạy lại gần clear 1 phát xong không spam skill khác tốn mana lại bị quái đuổi.. Trừ mấy con cùi như kimi, ace ....
    4,Tuyệt đối không ép kiếm trước sói 1 trừ khi team buff int lên set boss 1.
    Kiếm đồ : hàn thủy lv 25 ->28 tùy team, không ks, không lên 2 3 thằng rồi đánh chung vì mất time + thọt lv. Thủy tinh thấp : lv 28 + star > 1k1 ( ví dụ pain thì str > 1k1) => combo 4 skill boss chết đứng đợi 20s boss ra => mất 30s+5k đc 2 viên. Thủy tinh cao : lv 30 + 2 đồ đã ép => mất khoảng 1 phút là xong.

Nếu đánh được vậy thì 99% các bạn có 2 đồ +2 trước boss 1 (1% đổi thủy tinh xui thì chấp nhận thôi!

allstar.joey

boyanmay765 wrote:Tao góp ý cho chú fix lại nhé all:
    1, hell trở xuống lên room càng sớm càng tốt => lv 2x trước tụi nó => k bị ks thủy tinh... Lên từ lv 7 (im) 8 (hell) đối với hero hồi máu, 9 (im) với nar, d4, clour,ssk, zba.
    2,Mua đồ : hero hồi máu là mana 1k, các hero khác máu 2k, 1 số hero skil R k clear được như ace, kimi.. thì mua thêm mana 1k. Bỏ ở túi đồ 2 => tiết kiệm khá nhiều tiền
    3, Chỉ dùng skill R, chạy lại gần clear 1 phát xong không spam skill khác tốn mana lại bị quái đuổi.. Trừ mấy con cùi như kimi, ace ....
    4,Tuyệt đối không ép kiếm trước sói 1 trừ khi team buff int lên set boss 1.
    Kiếm đồ : hàn thủy lv 25 ->28 tùy team, không ks, không lên 2 3 thằng rồi đánh chung vì mất time + thọt lv. Thủy tinh thấp : lv 28 + star > 1k1 ( ví dụ pain thì str > 1k1) => combo 4 skill boss chết đứng đợi 20s boss ra => mất 30s+5k đc 2 viên. Thủy tinh cao : lv 30 + 2 đồ đã ép => mất khoảng 1 phút là xong.

Nếu đánh được vậy thì 99% các bạn có 2 đồ +2 trước boss 1 (1% đổi thủy tinh xui thì chấp nhận thôi!
    m` có biết đây là bài viết cho ai k ngeo :T. đang dàng cho newbie nó đánh. mới vào m` đòi hỏi thế nó đánh đc tao làm con m` :T

Uy tín : 246
    Coins : 5348
    Biệt Danh : NWO...s2Keby
    Nhím Lông Xanh

trong map này ko pick dc raikage + naruto vàng nhỉ

Uy tín : 29
    Coins : 518
    Biệt Danh : k0n_nh4_ng3o
    boyanmay765

Tao góp ý cho người ta tập thôi, nói như mày thì newbie vào cái đánh được như mày viết ở trên luôn ak?
    PS : Về tập def lg đê, mẹ thằng long lần nào cũng làm tao thất vọng ~~!Tưởng nó khá khá rồi mà toàn chết rolling on the floor! Ờ mà tập def lg pick ấy rolling on the floor! Mai lam cái rep solo lg pick đến wave 8 cho các chú học hỏi dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  876419 dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  876419 dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  876419

allstar.joey

ơ thế chú nghĩ a def lg thua chú à (!cy). chẳng qua lâu nay a nhác def thôi (!cy). từ khi chưa quen chú a đã def lg ngọt canh cmnr rolling on the floor

Uy tín : 0
    Coins : 59
    Biệt Danh : baopro1998vn
    bapro2810vn1998

lam sao de set thanh long +2 dc zay

Uy tín : 3
    Coins : 122
    PortgasD..Rouge

like 1 phiếu có đầu tư gớm dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  264370

allstar.joey

bạn xem lại trên hình đi. nhìn đã post các vật phẩm cần thiết rồi đấy .
    1 . sét thanh long cấp 1
    2 . Nhẫn thượng thần < đã úp lên nhẫn cấp 10 nhé>
    3 . 1 cái quyền năng thanh long < cái để ép lên đồ + 2 ấy >
    4 . Thủy tinh vạn Niên < dùng 100k vàng và 100 gỗ mua đc ở shop lăng mộ 8x >
    khi có đủ tất cả những thứ đó bạn đến shop lên set cấp 1 ấn vào cái hình giống viên thuy tinh vận niên sẽ lên

Coins : 4
    Sky.dragon919

dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense dành cho newbie tìm hiểu map 9x hero defense  Empty

cho em hoi tai sao em danh dieox ma ko qua cánh cổng thien thần vậy mãi cũng ko dc(mà em chơi chĩnh mã nhá

Coins : 40
    Anh_KHoaKuTe

cái nhẫn thượng cấp bán ở dâu vậy?
    và làm sao cho bo len +10

Uy tín : 1
    Coins : 32
    nhiga116

làm sao lấy lông vũ từ thủ kho vậy ????

Coins : 25
    barukaa

cái nhẫn để ép sét thanh long + 2 kiếm ở đâu. CHả thấy ai bảo cách kiếm cái ý. Thớt chỉ phát