Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

V3GetA
    ♥N¶-¶0kBaBy♥
    Billy.gates.daf
    Lam Vương
    Blowin In The Wind
    Xích Vương
    starbond
    l3oxer._.Rio
    Fire Wizard
    TPOE.PeinS
    Chobits
    ♥-Win-♥
    mio300i
    cacdee123
    Chém Gió Đệ
    loc01217188462
    kowenbik62
    Nhím Lông Xanh
    Arsenez
    Zupapa Idiler
    ♥Exit._.84♥
    Police.IntereMing
    chienthan553
    Onepiece
    hOly..hexOr
    yamamoto3001
    Nhà Văn DaF
    31 posters

Go to page : Previous  1, 2, 3  Next

Uy tín : 72
    Coins : 193
    Biệt Danh : cuccuc_thanki
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    mio300i

Re: Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam - Page 2 Empty

Học hành như cá kho tiêu, kho nhiều thì mặn học nhiều thì ngu (!tx)

Uy tín : 529
    Coins : 1914
    Biệt Danh : Leader WoW
    Nhà Văn DaF

Re: Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam - Page 2 Empty

một lớp đông khó học lắm bạn ơi, với lại học trong trường chủ yếu là được kiến thức chưa chưa được trang bị những kỹ năng để vào đời thế nên dẫn đến tình trạng các HS giỏi thì vẫn giỏi nhưng lại ko xin được việc một cách dễ dàng ?
    Trong khi người Mỹ thì được bởi khi họ chưa vào cấp 3 thì họ đã bị bắt phải tham gia 1 khóa học sống tự lập, chỉ được xài tiền mình kiếm ra để chi trả này kia, không ở chung với bố mẹ và nhận tiền của bố mẹ, đến khi vào cấp 3 phải có giấy chứng nhận đã qua khóa học này thì mới vào được cấp 3 vì vậy các thanh niên Mỹ không chỉ có kiến thức mà còn rất am hiểu về XH => xin việc dễ
    => Đây là một điều mà Giáo dục VN nên học hỏi ở nước ngoài.

Nhà Văn DaF

Onepiece wrote:học sinh chỉ cần phạm 1 lỗi nhỏ là đủ ăn 1 bợp tai của giáo viên rồi, không phải vì giáo viên ngày xưa ác mà học sinh có bản chất là "Đau mới nhớ", vậy mà bây giờ đã khác, nội quy nhà trường từ cấp 2 trở đi cấm đánh học sinh dù chỉ là 1 ngón tay chứ đừng nói đến một cái bợp tai, chính vì thế nên học sinh thời nay không giỏi bằng học sinh thời trước là thế chứ không phải học sinh thời nay không thông minh bằng học sinh thời trước đâu nhé. Vậy chúng ta phải biết tôn trọng GIÁO VIÊN vì họ chỉ không thương bạn bằng ba mẹ bạn thôi.

Xem thêm: http://www.phutu.org/t32692-topic#ixzz2Bishefeg
    [color=red]Làm thế nào bạn biết ? có thật sự là đau mới nhớ ?/color]
    sao bạn biết ? Bằng chứng ?
    + Nhược điểm
    Ko có gì là hoàn hảo cả bạn à.
    *Một số biện pháp cải thiện :
    Thời gian ?

bạn là người thứ 2 vô đây để bắt lỗi. chỉ trích mình rồi đấy, bạn có thật sự tôn trọng người khác không mà lại thích bắt lỗi người khác thế nhỉ, đây chỉ là ý kiến của tôi thôi mà, tôi kêu bạn góp ý chứ có kêu bạn bắt lỗi tôi không ?
    Biện pháp không phải thời gian mà là ý thức, kỷ luật, cần cù, tiết kiệm kìa. Người Việt Nam cũng như nhà nước mà đủ các tiêu chuẩn trên thì thử xem VN bây giờ đã như thế nào rồi ?

Nhà Văn DaF

Onepiece wrote:học sinh chỉ cần phạm 1 lỗi nhỏ là đủ ăn 1 bợp tai của giáo viên rồi, không phải vì giáo viên ngày xưa ác mà học sinh có bản chất là "Đau mới nhớ", vậy mà bây giờ đã khác, nội quy nhà trường từ cấp 2 trở đi cấm đánh học sinh dù chỉ là 1 ngón tay chứ đừng nói đến một cái bợp tai, chính vì thế nên học sinh thời nay không giỏi bằng học sinh thời trước là thế chứ không phải học sinh thời nay không thông minh bằng học sinh thời trước đâu nhé. Vậy chúng ta phải biết tôn trọng GIÁO VIÊN vì họ chỉ không thương bạn bằng ba mẹ bạn thôi.

Xem thêm: http://www.phutu.org/t32692-topic#ixzz2Bishefeg
    [color=red]Làm thế nào bạn biết ? có thật sự là đau mới nhớ ?/color]
    sao bạn biết ? Bằng chứng ?
    + Nhược điểm
    Ko có gì là hoàn hảo cả bạn à.
    *Một số biện pháp cải thiện :
    Thời gian ?

bạn là người thứ 2 vô đây để bắt lỗi. chỉ trích mình rồi đấy, bạn có thật sự tôn trọng người khác không mà lại thích bắt lỗi người khác thế nhỉ, đây chỉ là ý kiến của tôi thôi mà, tôi kêu bạn góp ý chứ có kêu bạn bắt lỗi tôi không ?
    Biện pháp không phải thời gian mà là ý thức, kỷ luật, cần cù, tiết kiệm kìa. Người Việt Nam cũng như nhà nước mà đủ các tiêu chuẩn trên thì thử xem VN bây giờ đã như thế nào rồi ?

Uy tín : 567
    Coins : 617
    Biệt Danh : .
    ♥-Win-♥

Bắt lỗi ? chỉ trích bạn là sao ? Đã dám nêu ra ý kiến thì cũng phải lắng nghe các ý kiến của người khác.Mình ko bắt lỗi hay chỉ trích gì bạn cả...Đơn giản là cái gì cũng cần thời gian để hoàn thiện,mà có hoàn thiện đi chăng nữa thì cũng có sai sót thôi.Vì ko có gì là hoàn hảo cả.

Uy tín : 42
    Coins : 1277

ặc thế rốt cuộc theo bạn nói là lý do việt nam ko = NB là ko có nền giáo dục hiểu quả à . cứ như là ko có thầy giáo thì ko có học sinh à ^.^ . Cho dù kiến thức SGK có chính xác hay thiều này thiếu nọ thì có Internet . mọi thứ có trên đó . quan trọng bạn có thích học bạn tìm kiếm kiến thức và học hỏi hay ko . hay chỉ chờ người khác dạy thì học . Đâu phải là 1 trường học có tiếng giỏi là do thầy cô dạy giỏi . mà là do học sinh giỏi sẵn rồi . học sinh có ý thức . thậm chí thầy cô còn chả thèm dạy . lên lớp uống trà đá vs ngủ . học sinh tự học hết . và kết 1 câu quan trọng là do ý thức mà thôi

với lại có bạn ở trên đã nói . học sinh học có nhiều thứ quá vô bổ .

Uy tín : 567
    Coins : 617
    Biệt Danh : .
    ♥-Win-♥

Sao lại bới cái topic này lên :T

sao thấy đầu trang nhỉ

Uy tín : 448
    Coins : 2871
    Biệt Danh : Disney.PeinS
    TPOE.PeinS

Muốn thay đổi được nền giáo dục thì cần rất nhiều thứ, vì đơn giản giáo dục gắn kết với mọi thứ trong xã hội. Mình muốn học sinh Học và Hành nhưng điều kiện Ktế nhà nước không có.. (1)
    (1) Nói ra thì không phải không có mà mấy ông "Quan" tham nhũng quá nhiều. Cơ sở vật chất trong nhiều nhà trường nói là do nhà nước bỏ ra nhưng quá quá kém chả khác gì hàng bỏ đi. Đấy là trường công, còn đối với trường tư họ có đầy đủ và chất lượng, vì đơn giản họ bỏ tiền ra thì họ sẽ có.
    => Nên mình thik nền dân chủ. Họ đáp ứng một phần nhưng bản thân mỗi người dân cx phải tự chi. Cứ hỏi tại sao bên nước ngoài họ giàu và giỏi thế, vì họ được quyết định thứ mình muốn và thứ mình cần.
    Rồi lại còn thầy cô, có thầy cô giỏi có thầy cô không giỏi. Cx do giáo dục bên sư phạm, nói ra lằng nhằng,..
    Tại sao? Chủ Tịch Nước như BÙ NHÌN ( có chút phản động vì không ưa nhà nước lắm :T )

Nhà Văn DaF

Vâng cho tôi xin lỗi, quả thật cái nhìn của tôi chỉ = 1 con kiến, suy cho cùng thì nền Giáo dục VN có lẽ vẫn cần thời gian và nhận thức của mỗi người để có dc một nền giáo dục tốt nhất như các ý kiến của chúng ta big grin

Uy tín : 216
    Coins : 4820
    Fire Wizard

ở trường tui có mấy ông thầy kia chuyên đánh học sinh =]] Có thèn kia ức chế quá kiện ổng ra tòa lun =]] Ổng kai ra tòa tao hầu mầy =]] Thèn đó còn mời luật sư tới bào chữa Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam - Page 2 2517814472 Cuối cùng ông kai thắng pig

Uy tín : 0
    Coins : 40
    l3oxer._.Rio

VN mình không phát triển đc vì chịu sự đô hộ cướp bóc của lũ thực dân, đế quốc và trung khựa trong cả ngàn năm
    1 đất nước phải nói thẳng ra là bé như con giun quằn lại hình chữ s trên bản đồ đã đc đôc lập và phát triển cho đến chỉ khoảng 30-40 năm nên đừng so sánh với nước ngoài, ok?

Uy tín : 812
    Coins : 1881
    Biệt Danh : VaL.Kingz
    starbond

Người đáng trân trọng nhất là người đã tạo ra 4rum và map D&F cho chúng ta chơi miễn phí mà không đòi hỏi 1 đồng luơng nào Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam - Page 2 3320034225

Uy tín : 195
    Coins : 779
    Biệt Danh : Bizz
    Xích Vương

Police.IntereMing wrote:
    Nhà Văn DaF wrote:
    hOly..hexOr wrote:1/nội quy nhà trường từ cấp 2 trở đi cấm đánh học sinh dù chỉ là 1 ngón tay chứ đừng nói đến một cái bợp tai

- Bạn có chắc là từ cấp 2 trở đi là ko bị đánh ?

2/_Bổ sung các môn học: Luật học, thuyết trình học, kỹ năng sống học (Bắt đầu từ cấp II)

- Luật học : trong công dân
    - Thuyết trình học : trong các bài thuyết trình cấp 2 đều có
    - Kỹ năng sống : Công nghệ , hướng nghiệp

=> Cấp 2 đều đã có tất cả các kiểu bạn nói , nhưng chưa chuyên sâu

3/Mỗi phòng học đều trang bị máy tính, mỗi học sinh tự trang bị Laptop để đỡ chép nhiều bài (Đã có ở Singapore).

- Xin thưa ở đây là Việt Nam bạn nhé , còn rất nhiều hoàn cảnh khó khăn của nhân dân vùng sâu vùng xa đang cần tiền trợ giúp

4/Tới đây là cạn ý tưởng. Bạn nào có ý kiến hay vui lòng góp ý.

- Ý tưởng gì vậy bạn ? Đây là bài viết về cái nhìn tổng quan hay chính xác hơn là chủ quan của bạn chứ không phải là topic về những ý tưởng phát triển giáo dục VN

Mà này bạn có biết vì sao Việt Nam ta nghèo khổ không bạn, bạn nhìn lại nhà nước mình so với nhà nước Nhật Bản đi nhé, nước của họ xung quanh toàn núi là núi, biển là biển, vậy sao họ phát triển hơn chúng ta, lý do chính yếu là do nhân dân của họ và nhà nước rất đoàn kết, hợp tác chặt chẽ với nhau còn nhà nước ta thì sao bạn nhỉ, chi phí cả trăm ngàn tỷ đồng để giúp một vận động viên bơi lội sang mỹ tập huấn cuối cùng không có kết quả trong khi người dân vùng sâu vùng xa thì không có nổi 1 cái cầu bắc qua sông đi học thế thì nước ta phát triển thế nào bây giờ khi nhà nước cứ như vậy chứ. Nhật Bản làm được sao VN không làm được mà bạn lấy lý do đó để nói với tôi ?
    Thế sao bạn không nghĩ là ở Nhật Bản có chiến tranh trên đất nước họ không, họ có phải là thuộc địa của các nước Tư Bản phương Tây không ? còn VN là thuộc địa của Pháp gần 1 thể kỷ, rồi lại phải chiến đấu với Mỹ thế hỏi bạn trong thời buổi chiến tranh ấy kinh tế làm sao đi lên nổi. Nếu VN không có chiến tranh thì bây giờ kinh tế cũng xấp xỉ bằng Nhật g0y.

Còn Singapo bạn có biết nước đó chỉ bằng xấp xỉ tỉnh Bình Dương không. Vz diện tích nhỏ và dân số như thế thì nó phát triển là phải.

Còn chuyện bạn bảo giáo viên lương thấp. Không hề những giáo viên dậy Toán, Hoá, Văn, Anh, Lý... bạn thấy có ai nghèo không, có nhưng rất là hiếm. Mỗi ngày dạy thêm 3 4 tóp học sinh, mỗi tháng lấy cho ít lắm là 100k/1hs mà 1 tóp vậy hơn 10 hs, dạy mỗi ngày ngoại trừ chủ nhất ra thôi, nhân lên coi tháng z cũng cỡ hơn 10 triệu đấy
    trả lời thẳng vs bạn lun , nếu VN ko có chiến tranh thì kinh tế cũng éo = Nhật đâu,

Uy tín : 34
    Coins : 691
    Biệt Danh : Wiped_Angel

tất cả chỉ là bề ngoài của nghành giáo dục , khi nào các chú bước vào nghành , đứng trước bục giảng và tòa án lương tâm thì các chú mới thấy nghề giáo nuôi chữ rất chi là cực và khổ

/Ps. Chỉ nói vậy thôi

Uy tín : 28
    Coins : 186
    Biệt Danh : L.O.D.LamVuong
    Lam Vương

nói chung VN ko = NB là do bản chất con của mỗi người thôi người VN thiếu văn minh hơn NB, nhiều có 1 vài bạn nói là do NB k có chiến tranh trên đất nước hay k fai là thuộc địa của nc' nào thì các bạn nên coi lại trình độ kịch sử của mình đi

Last edited by DF_BAZZ on 27.11.12 23:28; edited 1 time in total (Reason for editing : http://www.phutu.org)

Nhà Văn DaF

Muốn thay đổi một đất nước cần ít nhất 70 năm như ngài tổng thống đầu tiên của Singapore vậy, một đất nước nhỏ hơn TPHCM, không có tài nguyên vậy sao lại trở thành nước thuộc Quốc tế thứ I, sạch nhất thế giới ? Mà Singapore cũng bị chiến tranh không ít. Vậy còn VN bị chiến tranh mấy ngàn năm là truyền thống tốt đẹp, tuy bị chiến tranh nhiều nhưng nhà nước mà đàng hoàng, người dân mà có ý thức thì VN cũng đâu đến nỗi

Uy tín : 6
    Coins : 44
    Biệt Danh : FBI....Billy
    Billy.gates.daf

Những gì tôi biết về ngành Giáo Dục Việt Nam - Page 2 4224657443 thâm thúy quá

Uy tín : 214
    Coins : 4942
    Biệt Danh : kjn_1209
    ♥N¶-¶0kBaBy♥

nhà văn DAF láu nào cũng rãnh viết những bài như giày

Hội quán truyện

Go to page : Previous  1, 2, 3  Next