Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

• ?

Bạn thấy Guide này thế nào ? [31]

1.Chán
    55%17 bình chọn55%
    2.Thường
    23%7 bình chọn23%
    3.Hay
    22%7 bình chọn22%
    ntphuongnt12
    Dark930
    Popcap
    Empty.Five
    f.far0
    ͇̿N͇͇̿̿I͇͇̿̿G͇͇̿̿H͇͇̿̿T͇̿
    kingbmt1992
    VIPNoblesse
    saominhprovl
    pAnDapO
    kuteblack
    EarlKyLyn1997
    locdragon0
    Death...Ice
    nhoxsock199707
    nhieubaxacungkho
    Rikkng_TQ
    Hận Đàn Bà
    tupro12
    Yue2611
    nhoxkid178
    usabin24
    Axit.Clohidrit
    Lov3.Eat
    súp bờ men
    Zun Awesome
    Leo Oblivion
    Crab.Soup
    cuimapro141
    thangthovodang
    Max Shjno
    Regret
    CoolCool1997
    [Giet]All
    Zongshishun
    Lầu Xanh
    baybybubu
    anhthien372
    42 posters

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4  Next

Uy tín : 29
    Coins : 482
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    EarlKyLyn1997

Re: [Guide] Ollivander - Thầy Pháp [Guide] Ollivander - Thầy Pháp - Page 3 Empty

GUIDE gì kì thế mới vào là phải sắm trước 1 phù vân +2 phồn tinh chứ.Mid Game nên sắm Thanh Xà(kill 1 x2) và lên thêm DMC để có lượng mana nhiều thích hợp cho unti nếu giàu có thể sắm blink để chạy và rượt.Late game thì chỉ cần lên giáp phân thân +phong sương+hex +bash là ok rồi.Vote cho những người 0 đồng ý vs guide trên. ^^ Có ý tưởng

Uy tín : 93
    Coins : 2045
    Biệt Danh : 14.TAKUMA
    kuteblack

Re: [Guide] Ollivander - Thầy Pháp [Guide] Ollivander - Thầy Pháp - Page 3 Empty

thầy pháp chủ yếu 1 cái phồn tinh vs DMC rồi hex là ok rồi.late game thì lên thêm cái giáp nữa la tank vô đối (!cy)

Uy tín : 1
    Coins : 22
    Biệt Danh : Myth.Panda
    pAnDapO

Vote công post

Uy tín : 574
    Coins : 2995
    Biệt Danh : Thánh Tình
    nhieubaxacungkho

cả đám vào phản đối thấy thằng nào cũng lên mana đc mid game thì unti đc sau thì unti ko giết ai đc nữa thì thành tank với cave thế sao ko lên phong sương nhiều vào thì mana trâu dam cao giết người ngon.Đánh thầy pháp nhiều thấy toàn kêu nó cave với tank chứ tao thấy nó late cũng ngon đó sợ *** thằng nào đâu.đầu thì yếu tí sau thì ngon ngay.mà có thằng kêu lên phù vân thì đần *** tưởng nổi.

Uy tín : 128
    Coins : 1515
    Biệt Danh : icecafe001b
    saominhprovl

ps stack với skill burn mana tao cũng lên rồi

Uy tín : 3
    Coins : 109
    Biệt Danh : Noble.Raizel
    VIPNoblesse

thầy pháp mà sợ đồ tể ak [Guide] Ollivander - Thầy Pháp - Page 3 3346799722
    con đồ tể máu 6k nổ thay phao 2 DMC 2 phồn tinh chẵn tới 500 máu [Guide] Ollivander - Thầy Pháp - Page 3 3346799722

Uy tín : 67
    Coins : 764
    Biệt Danh : Phamt0m.Sir
    kingbmt1992

bố này..build kiểu j vậy ko pik..build kiểu đó.cái unti cho chó gặm à...con này đánh team thì khỏi blink..lên phù vân...1 dmc..3 cục phồn tinh...thêm cái giáp bàn tay vàng ấy....làm tank tốt chứ con này mà đợi nó late thì chắc cũng khổ lắm.....

nhieubaxacungkho

saominhprovl wrote:ps stack với skill burn mana tao cũng lên rồi
    sax ko muon hi sinh thi lam sao manh noi ha? ban.phong suong se dem lai bao nhieu thu khac thay the cho skill 2 do' ban a`

Uy tín : 607
    Coins : 17947
    Biệt Danh : G.Star...
    ͇̿N͇͇̿̿I͇͇̿̿G͇͇̿̿H͇͇̿̿T͇̿

thay phap chi danh de wanh tg' ganhks vs late thoi con` nhu CTHA/ Osama..... noi chnug la` cave thi thay phap vo đung.......

Uy tín : 0
    Coins : 5

Trong các hero thì mình khá khoái thầy pháp . Lý do đơn giản là thầy pháp là một tướng int, và đa số mọi người thì xem thường con này .

Có một điều mình cần nói , bạn bảo lên 6 cái phần tinh ? uhm thì 6 cái , cho rằng lượng mana của bạn là 5k , giả sử 1 khoái lang ở đỉnh 25 mana cũng khoảng 1k5 . vậy chênh lệch là 3k5 , tính ra là until 1k750 dame đúng kô ? nhưng vấn đề là cái until này về sau mất nửa cây máu là nhiều , vậy until xong bạn làm j` ? chờ skill hay đánh bằng niềm tin à ?

Mình ủng hộ bạn j` mới nói ấy , là thầy pháp chỉ trượng trượng và trượng , bạn bảo phần tinh , ừ thì hồi mana , ừ thì mana nhiều . thế trượng kô cộng mana à straight face h bạn thử so sánh mình cầm chỉ 3 phong sương ( lưu ý là ở thầy pháp thì hút mana vs phong sương có thể cùng lúc ra ) và cầm 5 phần tinh . h thì until kô chết bạn cũng dư sức đánh chết đối phương ( trừ khi đối phương thuộc dạng stun ) . Lý do đơn giản là vì phong sương + máu , giáp , hồi mana . vậy xem ra là 1 đường thuận cả 3 .

Mình kô có ý lên đời hay j` , chỉ nói để các bạn kham khảo . Mình cũng có cách lên đồ của riêng mình :
    Đầu game : 1 giày , trượng và it nhất phải có 1 farm cây( thường mình hay mang theo máu và máu là một yếu tố bất ngờ , đối phương dí theo , đồng đội đánh , ăn máu và skill 1 = 1 mạng :)và theo mình , skill đầu nên nâng là 2 chứ kô phải là 1 , lý do là vì lúc này dame củng bạn khi có 1 trượng sẽ trên 60 , cộng skill 2 sẽ trên 80 > cao hơn skill 1 . vả lại lúc này bạn cũng kô có vòng vàng hồi mana ) Giữa game mình thường chọn lên thai cực để giúp slow đối phương , lúc này thì skill 1 2 4 đều đã dc nâng , đơn giản vì mâu và rìu chính là thứ giúp bạn chai nên h chỉ cần tấn công happy Mình cũng có một góp ý , kô nên lên blink sớm . lý do là vì blink khá đắt , và bạn cần là công chứ kô phải là chui nhủi chạy trốn happy với cách lên đồ này mình còn nghĩ cuồng bạo , đồ tể hay gấu đô vật thậm chí đừng lên máu mà chỉ lên rìu => phong sương cơ . Chà , mình chưa thử nhưng bạn thử để đồ tể cầm bass , phong sương (rìu) x2 xem happy

p/s : đừng trông cậy vào skill wá , vì đối phương dễ dàng có avatar hoặc long lân mà , hì

nhieubaxacungkho

f.far0 wrote:Trong các hero thì mình khá khoái thầy pháp . Lý do đơn giản là thầy pháp là một tướng int, và đa số mọi người thì xem thường con này .

Có một điều mình cần nói , bạn bảo lên 6 cái phần tinh ? uhm thì 6 cái , cho rằng lượng mana của bạn là 5k , giả sử 1 khoái lang ở đỉnh 25 mana cũng khoảng 1k5 . vậy chênh lệch là 3k5 , tính ra là until 1k750 dame đúng kô ? nhưng vấn đề là cái until này về sau mất nửa cây máu là nhiều , vậy until xong bạn làm j` ? chờ skill hay đánh bằng niềm tin à ?

Mình ủng hộ bạn j` mới nói ấy , là thầy pháp chỉ trượng trượng và trượng , bạn bảo phần tinh , ừ thì hồi mana , ừ thì mana nhiều . thế trượng kô cộng mana à straight face h bạn thử so sánh mình cầm chỉ 3 phong sương ( lưu ý là ở thầy pháp thì hút mana vs phong sương có thể cùng lúc ra ) và cầm 5 phần tinh . h thì until kô chết bạn cũng dư sức đánh chết đối phương ( trừ khi đối phương thuộc dạng stun ) . Lý do đơn giản là vì phong sương + máu , giáp , hồi mana . vậy xem ra là 1 đường thuận cả 3 .

Mình kô có ý lên đời hay j` , chỉ nói để các bạn kham khảo . Mình cũng có cách lên đồ của riêng mình :
    Đầu game : 1 giày , trượng và it nhất phải có 1 farm cây( thường mình hay mang theo máu và máu là một yếu tố bất ngờ , đối phương dí theo , đồng đội đánh , ăn máu và skill 1 = 1 mạng :)và theo mình , skill đầu nên nâng là 2 chứ kô phải là 1 , lý do là vì lúc này dame củng bạn khi có 1 trượng sẽ trên 60 , cộng skill 2 sẽ trên 80 > cao hơn skill 1 . vả lại lúc này bạn cũng kô có vòng vàng hồi mana ) Giữa game mình thường chọn lên thai cực để giúp slow đối phương , lúc này thì skill 1 2 4 đều đã dc nâng , đơn giản vì mâu và rìu chính là thứ giúp bạn chai nên h chỉ cần tấn công happy Mình cũng có một góp ý , kô nên lên blink sớm . lý do là vì blink khá đắt , và bạn cần là công chứ kô phải là chui nhủi chạy trốn happy với cách lên đồ này mình còn nghĩ cuồng bạo , đồ tể hay gấu đô vật thậm chí đừng lên máu mà chỉ lên rìu => phong sương cơ . Chà , mình chưa thử nhưng bạn thử để đồ tể cầm bass , phong sương (rìu) x2 xem happy

p/s : đừng trông cậy vào skill wá , vì đối phương dễ dàng có avatar hoặc long lân mà , hì
    bạn này giống mình đây.thật sự thầy pháp lên như mình máu 3k chẵn mana 4k5 hoặc hơn thế nữa dam cỡ 300 thì bảo ko trâu mới lạ.thực ra ko thể nói hết quá trình lên đồ ở đây chứ thực ra nó ko khó late đâu.bác nào pro cho xin cái replay làm giude để mình làm cho anh em vào chém.

Last edited by nhieubaxacungkho on 15.01.12 11:51; edited 1 time in total

Uy tín : 128
    Coins : 1515
    Biệt Danh : icecafe001b
    saominhprovl

con này gank + cave + tank mà bạn ý toàn lên đồ cận chiến nào là hút máu rồi bash [Guide] Ollivander - Thầy Pháp - Page 3 3346799722 thật ra thì trong thực tế chả đụng được vào bọn nó mà chỉ đứng xa skill 1 và lao vào ulti .
    1 điểm nữa là cái giày . phi tốc + blink là 1 sự lãng phí 1 slot . chúng ta có thể bán phi tốc để lấy 1 slot lên phồn tinh còn ngon hơn =.=

Uhm, để mình làm cái replay , nhưng mà team kia mà gà thì mình cũng hết nói nha !

Đây , tặng các bạn ( 1.24e) mediafire.com/?ucnrie2h5f9x0zf
    Trận này tương đối nhàm vì team 2 có out sớm , bạn có thể xem cách lên đồ từng người . chúc vui

The author of this message was banned from the forum - See the message

Uy tín : 33
    Coins : 100

Cho hỏi, skill 2 con này có stack với khoái tử hk???

Uy tín : 519
    Coins : 8592
    Biệt Danh : Sếp Dark
    Dark930

Popcap wrote:Cho hỏi, skill 2 con này có stack với khoái tử hk???

ko đâu bạn

Uy tín : 33
    Coins : 100

Dark930 wrote:
    Popcap wrote:Cho hỏi, skill 2 con này có stack với khoái tử hk???

ko đâu bạn

Ủa zậy sao nó hk để trong skill, làm mình hiểu nhầm mấy hôm nay...=.="

Uy tín : 519
    Coins : 8592
    Biệt Danh : Sếp Dark
    Dark930

nói vậy cho dễ hiểu bỏ khoái tử vô vô thì burn + 3 đc 75 mana khi đánh, mất hiệu ứng skill 2 đánh mất 90 nôi lực và hấp thụ 48 nội lực

Uy tín : 16
    Coins : 72
    Biệt Danh : Mì...Giáy
    ntphuongnt12

vote !!

Thư viện D&F

Go to page : Previous  1, 2, 3, 4  Next