Đăng NhậpĐăng ký
Log inLog in  
  • RegisterRegister  
  • FAQFAQ  
  • HomeHome  
  • CalendarCalendar  
  • GalleryGallery  
  • MemberlistMemberlist  
  • SearchSearch  

Uy tín : 155
    Coins : 4506
    Biệt Danh : Đời là phù du
    Bài viết đã tạo Kết bạn ChặnXem nội dụng của người này trong mục
    Biện Bản

Ai rồi cũng về với cát bụi thôi Cười mếu

Hạt bụi nào xoá kiếp thân ta, rồi mai ta về làm cát bụi .
    Chứng kiến nhiều cảnh sinh li từ biệt, dẫu biết sinh tử là chuyện thường tình, mà cảm thấy đớn đau, cuộc đời con người ngắn ngủi .
    Hồi bé mình hay nằm nghĩ rồi một ngày ông bà,bố mẹ mình cũng già rồi ra đi, mình buồn và khóc thực sự. Sau này lớn lên thấy thời gian trôi như chớp, chả mấy chốc mà già rồi mình cũng phải trở về cát bụi, không biết sau cái chết mình còn nhận biết được nữa ko? Đêm khuya cứ nghĩ vậy là thấy sợ lắm .
    Nói chung cũng hiểu đời người sinh tử không ai tránh khỏi, bước qua bước lại một khoảnh khắc sống chết mà nhẹ nhàng, không cảm thấy sợ hãi lo lắng gì. Bây giờ lo sống vui vẻ thoải mái, cân bằng giữa làm việc - hưởng thụ - tình cảm, chứ không bán thân bán mạng làm việc hốt tiền mà không lo đến sức khoẻ.
    Ai rồi cũng phải trở về với cát bụi, vì có ai sống mãi trên nhân thế này đâu. Thời gian ngày càng ngắn lại, sức khỏe càng ngày càng yếu đi. Vì sao không bắt tay vào làm ngay những điều mình mong ước, vì sao không đi đến những nơi mà bản thân thấy thích thú, vì sao không sắm ngay những thứ mà mình từng mơ lúc trong túi vẫn còn đủ tiền ?